Kesi ya R. Kelly: 'Alijua nilikuwa mdogo tuliposhiriki mapenzi', mshtaki aiambia mahakama

Nyota huyo anatuhumiwa kwa ulaghai, unyanyasaji wa kijinsia na rushwa; mashtaka ambayo amekanusha mara kwa mara.

Muhtasari

•"Nilikuwa mwenye wasiwasi. Nilihisi kama haikuwa sawa, nikamwambia umri wangu."Aliniuliza," Hiyo inamaanisha nini? " na akaniambia niambie kila mtu nilikuwa 19 - na niigize kuwa nina miaka 21, "Bi Pace alisema

Image: GETTY IMAGES

Kesi ya mwimbaji wa R&B wa Marekani R. Kelly imeanza katika mahakama huko Brooklyn, New York.

Nyota huyo anatuhumiwa kwa ulaghai, unyanyasaji wa kijinsia na rushwa; mashtaka ambayo amekanusha mara kwa mara.

Baadhi ya madai yaliyotolewa dhidi ya mwimbaji huyo - ambaye jina lake kamili ni Robert Sylvester Kelly - yameanza zaidi ya miaka 20.

Ikiwa atakutwa na hatia kwa makosa yote anaweza kuhukumiwa kifungo cha miongo kadhaa gerezani.

Shahidi wa kwanza, Jerhonda Johnson Pace, aliwaambia majaji R. Kelly alijua alikuwa na umri mdogo mwaka 2009 wakati walipofanya ngono huko Chicago, ambapo umri wa idhini ni miaka 17.

Sasa ana miaka 28, alishuhudia kwamba hapo awali alikuwa amemwambia Bwana Kelly alikuwa na miaka 19, lakini alieleza umri wake halisi siku ambayo walifanya mapenzi kwa mara ya kwanza.

"Nilikuwa mwenye wasiwasi. Nilihisi kama haikuwa sawa, nikamwambia umri wangu.

"Aliniuliza," Hiyo inamaanisha nini? " na akaniambia niambie kila mtu nilikuwa 19 - na niigize kuwa nina miaka 21, "Bi Pace, ambaye anakubali kuwa alikuwa shabiki wa mwimbaji huyo.

Bwana Kelly anakabiliwa na mashtaka kwamba alikuwa kiongozi wa mpango wa miongo miwili wa kuajiri wanawake na wasichana wa umri mdogo kwa ajili ya ngono.

Katika hoja yake ya ufunguzi, wakili wa Bw Kelly Nicole Blank Becker alidai kuwa wanaotia madai ni watu ambao awali walikubali kufanya ngono kabla ya baadaye kuwa "wenye chuki".

"Hakuwaajiri. Walikuwa mashabiki. Walikuja kwa Bwana Kelly," aliiambia mahakama, na kuongeza kuwa uhusiano mwingine ulikuwa "mzuri" na "wa muda mrefu".

Bi Becker alionesha mteja wake kama mwathirika wa wanawake, akisema wengine walifurahia "sifa mbaya ya kuweza kuwaambia marafiki wao kwamba walikuwa na nyota".

Wakati huo huo waendesha mashtaka walimtaja Bw Kelly kama "mtu ambaye alitumia uwongo, ujanja, vitisho na unyanyasaji wa mwili kuwatawala waathiriwa hao na kuepuka uwajibikaji kwa miaka".