Sababu kwa nini wanaume wanaogopa kuzeeka

Muhtasari
  • Wanaume sio lazima washughulike na vikumbusho vingi vya kuzeeka. Kama matokeo, mtu hatatarajia wanaume kuogopa kuzeeka
Image: Hisani

Kuzeeka kwa wanawake mara nyingi huzingatiwa kama mada nyeti. Wamekumbushwa kuhusu saa ya kibaolojia tangu walipokuwa vijana.

Wanaume sio lazima washughulike na vikumbusho vingi vya kuzeeka. Kama matokeo, mtu hatatarajia wanaume kuogopa kuzeeka.

Licha ya dhamana zote za kuzeeka kiafya, tafiti zinaonyesha kuwa wanaume wanaogopa kuzeeka, ingawa kwa sababu tofauti.

1.Ukosefu wa nguvu za kiume na uume hupungua

Wanaume wanaweza wasiweze kufanya s3xually kama walivyofanya hapo awali wanapokuwa wakubwa. Hii inaweza kusababisha hisia za kutostahili na kujistahi.

Zaidi ya hayo, kupoteza uzito wa misuli na nguvu zinazotokana na kuzeeka kunaweza kuzidisha wasiwasi wa kuwa dhaifu kimwili.

2.Mabadiliko ya kuonekana

Sio wanawake pekee ambao wana wasiwasi juu ya kupoteza sura zao changa wanapokua. Wanaume pia wana wasiwasi juu ya mabadiliko ya sura yao ambayo hutokea kadiri wanavyozeeka.

3.Kutokuwa na umuhimu na kustaafu

Dhana ya kustaafu inaweza kuwa ya kutisha kwa wanaume ambao wametumia maisha yao yote kufanya kazi. Wanaweza kujisikia wasio na maana katika jamii mara tu wanapostaafu.

4.Uharibifu wa afya ya akili

Wanaume huwa na wasiwasi juu ya uwezo wao wa kiakili kuzorota wanapokuwa wakubwa. Wana wasiwasi kuhusu kupata ugonjwa wa Alzheimer au shida ya akili, ambayo inaweza kuwafanya kupoteza uhuru wao.

5.Kifo cha mwenzao

Kuzeeka na mwenzi wako wa maisha ni moja ya malengo ya kupata mwenzi wa maisha. Hata hivyo, kadiri muda unavyosonga, ukweli hujidhihirisha kwamba huenda ndoa isidumu milele au kwamba mmoja wenu anaweza kufa kabla ya mwingine.