'Nitajitahidi kuondoa uzito wa msongo wa mawazo,'Mkewe Isaac Mwaura akiri kupambana na msongo wa mawazo

Muhtasari
  • Kulingana na Mukami kuishi na msongo wa mawazo ni moja wapo ya mambo magumu maishani mwake
  • Pia ameweka wazi wakati mwingine kuamka kutoka kitandani na kufanya kazi ni ngumu kwake, ilhali hamna anayejua kwamba anajikaza

Mkewe aliyekuwa seneta mteule Isaac Mwaura, Nelius Mukami, kupitia kwenye ukurasa wake wa facebook amekiri na kuandika ujumbe jinsi amekuwa akipambana na msongo wa mawazo.

Kulingana na Mukami kuishi na msongo wa mawazo ni moja wapo ya mambo magumu maishani mwake.

Pia ameweka wazi wakati mwingine kuamka kutoka kitandani na kufanya kazi ni ngumu kwake, ilhali hamna anayejua kwamba anajikaza.

"Jina langu ni Nelius Mukami na Unyogovu ndio kitu ghali zaidi ninachomiliki! Kuishi na msongo wa mawazo, Wasiwasi na ADHD ni moja ya jambo gumu zaidi ambalo nimelazimika kufanya maishani mwangu

Imechukua mengi kutoka kwangu na inaendelea kuchukua. Inachukua bidii sana kuizuia na bado inanipata hata katika siku zangu zenye furaha zaidi na katika upweke wangu

Siku nyingine hata kupata nguvu ya kuamka asubuhi na kufanya kazi ni ngumu lakini hakuna anayeelewa kuwa inachukua kila kitu ndani yangu kujiburuza kutoka kitandani.

Msongo wa mawazo unaendelea kuniibia uzoefu, kumbukumbu na watu. Ninajaribu kutoruhusu kunishinda lakini bado inapata njia

Sambamba na Maumivu na Kiwewe, msongo wa mawazo unaendelea kuwa kitu ghali zaidi ninachomiliki.

Najikuta najisikia kuvunjika na kutostahili. Nimepoteza sehemu nyingi sana wakati mwingine mimi huangalia kwenye kioo na siwezi kutambua mimi ni nani tena," Aliandika Mukami.

Alielendelea na kuandika ujumbe wake;

"Nina ndoto kubwa na mipango mikubwa na hamu kubwa lakini siku zote nimesimama kuchapisha nakala, Tuma Video ya YouTube au hata picha rahisi

Wasiwasi wangu huwa unanidhibitisha kuwa kazi haitoshi na kwamba mimi sio Mzuri wa kutosha, inaniambia kuwa watu wataniona kama utapeli na watatambua kuwa mimi si mzuri kama vile nadhani. Sijisikii kustahili pongezi na mafanikio.

Imenichukua nguvu nyingi na ujasiri tu kuandika na kushiriki chapisho hili. Safari yangu ya Afya ya Akili imekuwa rollercoaster kubwa na ngumu sana kuelezea kwa sababu sio wengi wataelewa

Watu wanafikiria ni hali ya akili ambayo unaweza kutikisika na motisha ya kutosha lakini sio .... angalausio kwangu

Kila siku ninayoishi ninashukuru, Kila siku kwamba ninaamka kitandani na kuoga hata kutoka nyumbani ni ushindi mkubwa kwangu

Ninajua chini kabisa kwamba sijavunjika na ninastahili. Ninajua bado kuna mengi kwangu ya kushinda.

Nimetumia muda mwingi kumuhuzunisha mtu niliyekuwa na kusahau kushukuru kwa mwanamke huyo 

Mimi ni kazi inayoendelea. Sitatoa vita kwa ajili yangu mwenyewe ndani ya akili yangu mwenyewe.

Sitaruhusumsongo wa mawazo uchukue furaha yangu .... Kila siku nitajitahidi kuzingatia Nani mimi na ninataka kuwa nani. Nitajitahidi kuondoa uzito wa msongo wa mawazo."