Si kufutwa kazi! Nanny Rosie aweka mambo bayana huku afichua sababu kuacha kazi Lebanon

Tangazo la hivi majuzi la kurejea kwa kudumu kwa Rosie nchini Kenya liliibua majibu mbalimbali.

Muhtasari
  • Rosie alifafanua hilo, akisema kwamba aliondoka Lebanon kabisa kwa vile hakuweza tena kupata utulivu kazini kwa sababu watoto wake walihisi kuachwa na kama ilivyodhaniwa alikuwa na familia mpya huko.
ROSIE
ROSIE

Nanny Rosie akiwa kwenye mahojiano alishiriki hadithi yake juu ya uzoefu wake alipokuwa akiishi Lebanon kama meneja wa nyumba na kwa nini aliamua kuacha kazi hiyo mwezi uliopita tu.

Kuhusu jinsi alianza kutangamana na watoto wa mwajiri wake, Rosie alisema kwamba mwanzoni hakuruhusiwa kwa sababu ya meneja wa nyumba Mfilipino, ambaye alikuwa mkali sana na alikuwa akiwasimamia watoto.

Alidhani kuwa wasimamizi wake waliona uwezo wake wa kushirikiana na watu kwa ujumla na akaamua kuwa ni bora kumkabidhi jukumu hilo.

Aliendelea kusema kwamba meneja wa Ufilipino, alikuwa mbaguzi wa rangi, na kwamba waajiri wake walimfukuza kazi na kumpa Rosie jukumu la kuwalea watoto mara walipogundua kwamba alikuwa akiwatesa wenzake.

Alipokuwa akifanya kazi Lebanoni, alianzisha uhusiano wa kudumu na familia aliyotafuta, hasa watoto.

Tangazo la hivi majuzi la kurejea kwa kudumu kwa Rosie nchini Kenya liliibua majibu mbalimbali. Kulikuwa na uvumi kwamba waajiri wake wa Lebanon walikuwa wakimrudisha baada ya kumtosha.

Rosie alifafanua hilo, akisema kwamba aliondoka Lebanon kabisa kwa vile hakuweza tena kupata utulivu kazini kwa sababu watoto wake walihisi kuachwa na kama ilivyodhaniwa alikuwa na familia mpya huko.

Huku akibubujikwa na machozi, aliendelea kusema kwamba alitaka kuwa pale kwa ajili ya watoto wake, hasa bintiye wa miaka 14, ambaye alipata ujauzito katika umri huo huo.

"Nilitangaza habari, narudi nyumbani," alisema. Kulingana naye waajiri wake walihoji ni kwa nini alifikia uamuzi huo na iwapo walimdhulumu kwa njia yoyote ile.

“Najua sana nataka pesa, lakini kama mzazi mmoja, ni jambo gumu sana kulishughulikia, unataka kumshauri mtoto wako, anafikisha umri wa kutaka kuelewa jinsi mambo yanavyotokea. Nilikua kijana ambaye sikuwa na mtu wa kunishauri, niliishia kuwa mjamzito nikiwa na umri wa miaka 14. Mambo hayo yalinisumbua,” alisema na kuongeza kuwa alihofia kwamba bintiye angeingia katika mtego sawa na huo alipokuwa angali Ghuba.

“Nawapenda (Maria na Cataleya) kwa sababu wamenizoea lakini watoto wangu wananitaka kwa sababu  mimi ni mama yao, wameumia sana ndoa yangu ilipovunjika na mama yao kuondoka. Unataka pesa lakini watoto wanateseka kiakili pia. Kufikia wakati ninapomaliza miaka mingine miwili na kurudi, singeweza kudhibiti afya yao ya akili,” alieleza zaidi.