Mashambulizi ya kisasi ya Rais Kenyatta kwa mahakama lazima yakomeshwe-Linda Katiba

Muhtasari
  • Mashambulizi ya kisasi ya Rais Kenyatta kwa mahakama lazima yakomeshwe
  • Alisema kuwa matamshi ya Uhuru yalionekana ni sawa na tangazo la machafuko ya kisiasa
Rai Uhuru Kenyatta
Image: PSCU

Linda Katiba amejitokeza kupinga hatua ya rais kushambulia Mahakama katika hotuba yake wakati wa sherehe za siku ya Madaraka.

Mkuu wa jopo ya harakati hiyo Wanjeri Nderu alisema Alhamisi kwamba Linda Katiba anasumbuliwa sana na shambulio la Rais Uhuru Kenyatta lililoelekezwa kwa Mahakama.

Alisema kuwa matamshi ya Uhuru yalionekana ni sawa na tangazo la machafuko ya kisiasa.

"Kila mtu anafikiria juu ya uhalali wa suala mbele ya korti, hakuna nafasi ya vitisho iwe ya kweli au ya mfano," sehemu ya taarifa hiyo ilisema.

Rais alitumia sehemu ya hotuba yake wakati wa sherehe kuilipua Mahakama juu ya kile alichokiita maamuzi yasiyowajibika ambayo yanakataa mapenzi ya watu.

Uhuru alisema hukumu ya hivi karibuni juu ya BBI ilibatilisha mapenzi ya watu, ilipunguza nguvu zao, na ikazuia juhudi za kurekebisha maovu ambayo yameifanya nchi  kuwa mbaya.

"Kuanzia kubatilishwa kwa uchaguzi wa urais mnamo 2017 hadi jaribio la kuzuia mapenzi ya watu kama ilivyoonyeshwa kupitia BBI, Mahakama imejaribu mipaka yetu ya kikatiba," Rais alisema.

Linda Katiba aliongeza kuwa mashambulio ya kibinafsi dhidi ya majaji na maafisa wowote waliochaguliwa pamoja na rais hayafai na hayakubaliki.

"Tumebaini kuwa Rais Kenyatta, ana mtindo wa kushambulia majaji na korti kwa maamuzi ambayo hakubaliani nayo - mtindo ambao ulianza wakati wa kampeni yake ya urais, na umeendelea kuwa rais wake."

Ilisema kuwa ni wajibu kwa Rais na maafisa wa serikali ambao ni jukumu lao kuheshimu Katiba na utawala wa sheria na kufanya kile wawezacho kuhifadhi uadilifu wa mfumo wa mahakama.

"Mashambulizi ya kisasi ya Rais Kenyatta, uonevu, vitisho, na vitisho kwa mahakama lazima vikomeshwe. Ikiwa anahisi kusumbuliwa kuna utaratibu wa kisheria wa kurekebisha ”

Harakati hiyo iliongeza kuwa uhuru wa mahakama, bila shinikizo la nje au vitisho vya kisiasa uko katika msingi wa demokrasia ya kikatiba ya Kenya.

"Wakenya hawatateswa na Rais ambaye anaheshimu ndogo kwa Katiba na utawala wa sheria."