'Njoo upate pesa halali katika kiwanda cha bunduki cha Ruiru, Uhuru awaambia watengenezaji wa silaha haramu

Muhtasari
  • Uhuru awaomba watengenezaji silaha haramu haya
Image: PSCU

Rais Uhuru Kenyatta amewaambia wale wanaofanya kazi katika ulimwengu wa chini, na kutengeneza bunduki za kujengea badala yake wajiunge na kiwanda cha silaha za serikali.

Alisema watengenezaji wa bunduki hizo haramu wana ujuzi ambao unaweza kutumika katika kiwanda kilichofunguliwa huko Ruiru, Kaunti ya Kiambu.

Uhuru alisema hayo alipoongoza vyombo vya usalama katika kuharibu silaha haramu 5,144 zilizopatikana kutoka kwa mikono isiyo sahihi mnamo 2020.

Hafla hiyo ilifanyika katika Kituo cha Mafunzo ya Polisi wa Trafiki huko Ngong, Kaunti ya Kajiado.

Uhuru alisema hakuna haja ya wale walio nyuma ya bunduki hizo haramu kusubiri polisi wawakamate na wakabiliane na sheria, akiongeza kuwa ofa yake ilikuwa msamaha kwa magenge hayo.

“Hii ni kwa wale wanaotengeneza bunduki haramu, njoo tutengeneze pesa halali na kazi. Njoo mbele na utangaze unaweza kutengeneza bunduki na utapata kazi. Usisubiri polisi waje kwako, "alisema.

Uhuru alisema wale wanaotengeneza silaha wakiwa wamejifichai wana ujuzi unaohitajika kwa kiwanda.

Alisema serikali ilifungua kiwanda cha kusanyiko la bunduki ambacho sasa kinaendelea vizuri.

Kiwanda cha Sh4 bilioni, chenye uwezo wa uzalishaji wa kila mwaka wa bunduki 12,000, ni sehemu ya mkakati mpana wa mashirika mengi ya usalama wa kitaifa.

Rais alisema Kenya inataka kuongeza kujitegemea kwa usalama kupitia uzalishaji wa ndani wa vifaa na teknolojia kulingana na Ajenda Kubwa ya 4 na Dira ya 2030.

Alisema kuwa kiwanda cha silaha, kitapunguza gharama za kupata silaha kwa vyombo vya usalama vya Kenya na kuanzisha msingi endelevu wa viwanda vya usalama wa kitaifa ambao hutoa ajira kwa vijana wa Kenya.

Bunduki nyingi zakutengenezwa zimetumika  kwa uhalifu mwingi uliofanywa nchini, pamoja na mauaji.

Rais alisema Kenya iko tayari kukabiliana na changamoto zinazotokana na silaha ndogo ndogo na silaha nyepesi.