Usikilizaji wa kesi ya mauaji inayomkabili Obado yaahirishwa hadi wiki ijayo

Muhtasari
  • Usikilizaji wa kesi inayohusu mauaji ya mwanafunzi wa chuo kikuu Sharon Otieno itaendelea kutoka Julai 12 hadi 15
  • Hii ni baada ya washtakiwa kutaka kesi hiyo iahirishwe, wakitaja vizuizi vya Covid-19
Obado-3
Obado-3

HABARI NA SUSAN MUHINDI;

Usikilizaji wa kesi inayohusu mauaji ya mwanafunzi wa chuo kikuu Sharon Otieno itaendelea kutoka Julai 12 hadi 15.

Hii ni baada ya washtakiwa kutaka kesi hiyo iahirishwe, wakitaja vizuizi vya Covid-19.

Kesi hiyo ilipangwa kuanza Jumatatu na kwa wiki mbili zijazo.

Idadi ya washiriki na watu wanaohudhuria usikilizaji umezuiliwa kwa watuhumiwa na mashauri yao, timu kutoka ofisi ya DPP, ushauri kutoka kwa familia na familia ya marehemu.

DPP ameamriwa kutoa mashahidi wawili kwa siku.

Mapema, walijitokeza mbele ya Jaji Cecilia Githua Jumatatu walikuwa Kioko Kilukumi na Rodgers Sagana kwa Gavana wa Migori Obado; Prof Tom Ojienda kwa mshtakiwa wa pili Micheal Oyamo na Elsiha Ongoya kwa mshtakiwa wa tatu Casper Obiero.

DPP anawakilishwa na Catherine Mwaniki.

Kilukumi alisema mnamo Juni 25, alipokea nakala ya barua iliyoandikwa na Tom Ojienda iliyoelekezwa kwa DPP. Kiini cha barua hiyo kilikuwa kumletea DPP miongozo iliyotolewa na wizara.

Baada ya kupokea, Kilukumi alitafuta maagizo kutoka kwa mteja wake. Mteja wake alimwagiza aandike kwa DPP na kwa korti aangalie uwepo wa miongozo hiyo.

Kilukumi aliiambia korti ombi walilotoa kortini sio hatua ya makusudi ya kuchelewesha au kuahirisha usikilizwaji wa kesi hiyo

"Tulikuwa tunaangazia korti hatari ya afya ya umma ikiwa tunakiuka miongozo iliyotolewa na MOH."

Tunataka kesi ifanyike wakati kutakuwa na hatari ndogo kwa maisha ya maafisa wa Mahakama, mawakili wa mashtaka na ulinzi, wahasiriwa wa uhalifu huu na kwa ujumla hatari kubwa ya virusi kuhamishiwa kwa jamii nzima

"Sio nia ya Obado kuchelewesha au kumaliza mashtaka ya jambo hili."

Kilukumi alisema madai ya mauaji yamekuwa yakining'inia shingoni mwa mteja wake kwa muda mwingi na ni kwa faida yake kusafisha jina lake na hana sababu ya kuchelewesha jambo.

Kilukumi alisema haiwezekani kwao kuendelea na kesi bila kuweka maisha ya watu wengi hatarini.

"Hili ni tukio la kuingilia kati lisilo chini ya udhibiti wa Obado. Fikiria kutupatia tarehe za kusikilizwa baada ya likizo ya korti. Tunatumai kuwa wimbi la nne litakuwa limekuja na kuondoka."

Ojienda, anayemtumikia Oyamo, alisema mteja wake anaishi katika eneo lenye maeneo mengi, akiongeza ikiwa usikilizaji utaendelea kati ya vizuizi, itavuruga ushiriki wao wa mwili na mashahidi ambao wote wanatoka ukanda ulioekwa vizuizi.

 

Ojienda alisema hatua za kuzuia zimepiga marufuku mikusanyiko na inazuia mikutano kadhaa muhimu.

Ameiomba korti itenge tarehe za usikilizaji zilizopangwa leo hadi Julai 15.

Hata hivyo, Mwaniki alipinga ombi la kuahirishwa.

Tarehe za kusikia zilipatikana kutoka Julai 5 hadi 15. Tarehe hizo zilitolewa mnamo Aprili mwaka huu.

Usikilizaji wa kesi ya 2018 haujawahi kuanza.

Mwaniki alisema anazingatia hali ya sasa nchini Kenya na hatua za Covid-19.

"Tumebaini kwamba Obado alifahamu maneno" amevunjika moyo sana "na sio kufuli wakati alipotokea kwenye studio za Ramogi FM mnamo 30 Juni kama mgeni aliyealikwa na Victor Juma. Studio hizo ziko Nairobi."

DPP pia alibaini kuwa alionekana kwenye kituo cha redio cha KBC.

Washtakiwa wenzake ni wasaidizi wake wa kibinafsi kulingana na harakati zake rasmi.

"Hili ni suala la masilahi ya umma. Watu wanaotuhumiwa wameshtakiwa kwa mashtaka mawili ya mauaji. Moja ya mwanamke wa miaka 26 na nyingine ya mtoto ambaye hajazaliwa. "

Mwaniki alisema kesi hiyo inaweza kuendelea. Alisema wanaweza kupatiwa hema ili kesi hiyo iendelee.

Mwaniki alitolea mfano kesi ya kukata rufaa ya BBI ambayo iliendelea katika Korti ya Rufaa wiki iliyopita kuwa mfano.

Korti alisema inaweza kuzuia idadi ya watu katika hema na wanaendelea chini ya miongozo ya MOH.

Mwaniki pia aliiambia korti kuwa hakuna uthibitisho wa kisayansi kwamba lahaja katika maeneo yenye maeneo mengi ni lahaja ya delta.

Daniel Njoroge, akijitokeza kwa familia ya mwathiriwa, alisema, ikiwa kuna kiwango cha juu cha maambukizo, kutakuwa na shida kamili

"Hakuna sababu kwa nini hatuwezi kuwa na vikao vya wazi vya korti

Hakuna kinachozuia watuhumiwa kujaribiwa kabla ya kufika kortini, ucheleweshaji zaidi wa jambo hili utakuwa wa kuathiri familia ya mwathiriwa

Usawa lazima upigwe kati ya haki ya mtuhumiwa na haki za familia ya mwathiriwa."

Njoroge alisema hakuna kizuizi cha harakati na matumizi ya saa ya kutotoka nje ya saa 7 jioni haikuwepo mara tu wanapotoka katika kaunti hiyo.