'Tutakualika uwe mwanachama wa NASA,'Raila amwambia Uhuru

Muhtasari
  • Raila amwambia Uhuru atamwalika kuwa mwanachama wa NASA
Image: George Owiti

Waziri Mkuu wa zamani Raila Odinga amesema kulikuwa na mazungumzo ya kuleta viongozi zaidi wa kisiasa kurekebisha NASA.

Kiongozi huyo wa ODM alisema wataenda kumwalika Rais Uhuru Kenyatta kuwa mwanachama wa NASA.

"Tunazungumza na tutakutanisha ukuu wako, na tutakualika uwe mwanachama wa NASA," Raila alisema.

Alizungumza wakati wa ziara ya rais katika mkoa wa Ukambani katika Jiji la Konza Ijumaa.

Rais aliandamana na kiongozi wa ODM pamoja na mwenzake wa Wiper Kalonzo Musyoka na magavana wa kaunti za Ukambani Kivutha Kibwana (Makueni), Charity Ngilu (Kitui) na Alfred Mutua (Machakos).

"Ninajisikia fahari sana kuwa hapa leo. Kalonzo amesema kuwa Profesa Kibwana alikuwa mwanachama wa Wiper, lakini nataka kumkumbusha kwamba Charity, Profesa na yeye mwenyewe ni sehemu ya NASA."Aliongea Raila.

Alisema Kalonzo alikuwa mwanachama wa ODM kati ya wengine.

Raila alisema viongozi wanapaswa kushirikiana ili kupata maendeleo kama ilivyothibitishwa wakati wa uongozi wa Uhuru.

"Hii ni siku nzuri kwa sababu kuota ni wazo nzuri. Ndoto ya miradi ya bendera ya Dira ya 2030, Lapset, SGR, Konza City, na kadhalika miradi sasa inatimia. Kituo cha Sanaa cha ICT kinatimia katika Jiji la Konza "Raila alisema.

Aliongeza, "Ni jambo nzuri ambalo tunapaswa kujivunia. Ni uthibitisho kwamba ikiwa tumeamua, tumeungana na tunafanya kazi pamoja, inaweza kufanikiwa. Hii itaipeleka Kenya katika kiwango kingine."

Alisema serikali itaanzisha uwanja wa ndege wa kimataifa katika Jiji la Konza.

Raila alisema miradi ya maendeleo ya utawala wa Jubilee ikitekelezwa vyema itaboresha maisha ya Wakenya na kuiweka nchi hiyo katika hali ya kipato cha kati ifikapo mwaka 2030.

"Inaweza kufanywa, lakini ikiwa tu tunafanya kazi pamoja," Raila alisema.

Uhuru alitaka umoja na ushirikiano kati ya Wakenya wote na viongozi kote nchini kupunguza utekelezaji wa miradi ya maendeleo na hivyo kuboresha viwango vya maisha.

"Kwa sababu tumeungana na kushirikiana, nataka kuwashukuru wabunge ambao walituunga mkono na kuhakikisha tunatenga fedha zinazohitajika pamoja na viongozi wa eneo hilo ambao waliona ndoto kwamba tunafanya kazi pamoja

Ikiwa sio sisi wote tunafanya kazi pamoja, Thwake angekuwa ndoto tu. Lakini kwa sababu wote tumeshirikiana, ndoto imekuwa kweli, hiyo ndiyo njia ya kusongesha nchi yetu mbele na hiyo ni ombi langu kwamba tuendelee na maendeleo, "Uhuru alisema.