Raia wa Kongo azuiliwa kwa mkataba wa dhahabu feki wa milioni 940

Muhtasari
  • Mshukiwa huyo, Andre Ishikunga Kongolo, almaarufu Joseph Kimo, alizuiliwa na hakimu mkazi wa Milimani Jane Kamau baada ya ombi la polisi
Andre Ishikunga Kongolo
Image: Carolyne Kubwa

Mahakama ya Nairobi mnamo Ijumaa ilimzuilia mwanamume mmoja raia wa Kongo anayeshukiwa kuhusika na biashara ya dhahabu ghushi kwa siku saba huku uchunguzi ukiendelea.

Mshukiwa huyo, Andre Ishikunga Kongolo, almaarufu Joseph Kimo, alizuiliwa na hakimu mkazi wa Milimani Jane Kamau baada ya ombi la polisi.

DCI ilikuwa imeomba Kongolo afungiwe katika seli za polisi kwa wiki moja ili kuwawezesha kukamilisha uchunguzi.

Anadaiwa kuwalaghai watu mamilioni ya pesa kwa kudai anaweza kuwasaidia kununua dhahabu.

Mshukiwa alizuiliwa katika kituo cha polisi cha Capitol Hill.

Katika hati ya kiapo iliyowasilishwa kortini na afisa mchunguzi Julio Mutembe, polisi walitaka kuruhusiwa kuendelea kumshikilia Kongolo.

Walisema uchunguzi huo unahusisha mambo mazito ambayo yanahitaji muda wa kutosha kwani polisi wanatarajiwa kurekodi taarifa kutoka kwa waathiriwa ambao ni pamoja na wageni.

Mahakama ilisikia kuwa Kongolo ni hatari kwa ndege kwani ana uraia wa nchi mbili (Kenya na DRC).

"Mshukiwa amekuwa akijishughulisha na biashara ambazo hazijatambuliwa ambazo ni pamoja na kutafuta na kuuza dhahabu kutoka vyanzo visivyojulikana, kusafirisha kwenda maeneo tofauti na anakabiliwa na mashtaka ya jinai nchini Kenya," mahakama iliambiwa.

Mahakama ilisikiza kwamba Kongolo alikamatwa Alhamisi baada ya kudaiwa kulaghai mwekezaji wa Ukrainia Sh940 milioni.

Inadaiwa kuwa, Raia huyo wa Ukraini alinaswa kuingia nchini kama mtego wa kunasa pesa zake kupitia biashara ya hila ya dhahabu na akatengana na kiasi kikubwa cha pesa ili kujihusisha na biashara hiyo.

"Dhahabu inayozungumziwa iligeuka kuwa kitu tofauti, licha ya kulipia usalama wake chini ya ulinzi wa Brinks Security Services," afisa Mutembei alisema.

Upande wa mashtaka ulisema mlalamishi hayupo nchini na hivyo hajaweza kumtambua mshukiwa.

“Mlalamikiwa mara kwa mara amekuwa akihusika katika uhalifu na makosa tofauti dhidi ya utawala wa sheria za nchi. Vitendo hivyo vimemfanya mlalamikiwa kuingia katika kesi tofauti ambazo hadi sasa zinaendelea katika mahakama tofauti nchini,” karatasi za mahakama zilisema.

Zaidi ya hayo, polisi wanataka kufanya gwaride la utambulisho ili kuthibitisha kesi nyingine sawa n Kenya ambazo mshukiwa anaweza kuhusika nazo.

Inadaiwa kuwa Kongolo, ambaye ana rekodi kadhaa za uhalifu kwa jina lake maarufu, amekuwa akikutana na wanunuzi wasio na hatia katika hoteli za kifahari ndani ya jiji.

Mahakama ilisikiza kwamba Kongolo ana kesi nyingine ya ulaghai iliyokuwa ikiendelea mahakamani ambapo anashtakiwa pamoja na mfanyabiashara mwingine wa kumtapeli Ibragim Kostostoeb Kostoev dhahabu ya kilo 200 yenye thamani ya Sh56 milioni katika ofisi ya Swissport iliyoko Jomo Kenyatta. Uwanja wa Ndege wa Kimataifa, Nairobi.