Wafungwa waingiza simu jela kinyemela na ku'shoot video kisha kuiweka YouTube na TikTok

Video hiyo mpaka sasa imepata watazamaji wengi mitandaoni ambao wameshindwa kuelewa ni jinsi gani walifanikisha njama hiyo.

Muhtasari

• Klipu hiyo ya dakika mbili, 'iliyorekodiwa na mandem wote', ina rappers wawili wanaoitwa L1 Manny na Mazza L20.

Mfungwa akiwa jela
Mfungwa akiwa jela
Image: Mfungwa Jela

Nani anasema hakuna uhuru gerezani?

 Wafungwa katika gereza la Salford nchini Uingereza wanaripotiwa kuingiza simu gerezani kinyemela kabla ya ku’shoot video yao wakiimba wimbo wa rap na kisha kuipakia kwenye mtandao wa YouTube na Tiktok.

Inaarifiwa kuwa walinzi wa gereza hilo hawakuwa wanajua kilichokuwa kikiendelea muda wote huu ambapo njama ilipangwa ya kuingiza simu na na kufanya video yao wakijivinjari  kwenye video.

Video hiyo ya muziki, ambayo imekuwa na maelfu ya watu waliotazamwa, inawaonyesha wafungwa wa Forest Bank wakitoa maneno ya wimbo wao wa kufoka wakiwa seli na kwenye mrengo wa magereza.

Klipu hiyo ya dakika mbili, 'iliyorekodiwa na mandem wote', ina rappers wawili wanaoitwa L1 Manny na Mazza L20.

Washiriki wanaweza kuonekana wakiwa wamefunika nyuso zao na kutengeneza ishara za bunduki kwa mikono yao huku wakipiga mashairi.

Watazamaji wanaofika mwisho wa video wanaelekezwa kwenye akaunti kadhaa za Instagram ikiwa ni pamoja na moja ya Manny, mmoja wa marapa hao.

Alipoulizwa kuhusu video hiyo, msemaji wa Benki ya HMP Forest alisema: ‘'Tunaweza kuthibitisha kwamba video hii ilirekodiwa miezi kadhaa iliyopita. Matumizi ya simu za mkononi katika gereza lolote ni kinyume cha sheria, na tunakagua kila mara shughuli zetu ili kutatua suala hilo.” Daily Maily waliripoti.