Spika Mutura aachiliwa kwa dhamana ya pesa taslimu Sh500,000 au bondi ya Sh1milioni

Muhtasari
  • Spika Mutura aachiliwa kwa dhamana ya pesa taslimu Sh500,000 au bondi ya Sh1milioni
  • Mutura alijiwasilisha katika makao makuu ya DCI mwendo wa saa 11 asubuhi akiandamana na wakili wake
Spika Benson Mutura, akiwa mbele ya hakimu Esther Kimilu, katika mahakama ya Milimani Aprili/22.2022
Image: Douglas Okiddy

Spika wa Bunge la Kaunti ya Nairobi Benson Mutura Ijumaa asubuhi alifikishwa mbele ya mahakama ya Nairobi kwa tuhuma za wizi.

Hata hivyo, hakujibu mashtaka kufuatia ombi lililowasilishwa mbele ya mahakama kuu kutaka kusimamisha kufunguliwa mashtaka kwake.

Mutura alifikishwa mbele ya hakimu mkuu mwandamizi wa Milimani Esther Kimilu na kupitia kwa wakili wake Dancun Okach, akaomba ombi hilo likatishwe baada ya kutoa amri ya kusitisha kushtakiwa kwake.

"Mheshimiwa tunataka kusikilizwa kwa ombi hilo huku maombi yakisubiri kusikilizwa na kuamuliwa kwa mahakama kuu kwani kuna amri ya kusimamisha mashtaka ya Mutura", Okach aliambia mahakama.

Okach alishiriki agizo lililotolewa na Jaji Antony Mrima akionyesha kwamba Mutura aliwasilisha notisi ya hoja ya tarehe 20 Aprili.

Hakimu aliamuru ombi hilo liwasilishwe ndani ya siku tatu na pande zote zifike mahakamani Mei 9 kwa maagizo zaidi.

Okach pia aliiomba mahakama kumwachilia mteja wake kwa bondi akisubiri ombi mbele ya Hakimu Mrima.

Hakimu aliahirisha ombi hilo hadi Mei 16.

Alimwachilia spika kwa dhamana ya pesa taslimu Sh500,000 au bondi ya Sh1milioni. Katika karatasi ya mashtaka mbele ya mahakama,  Mutura anashtakiwa kuwa kati ya Februari 1, 2021 na Februari 28, 2022 jijini Nairobi, akiwa spika wa Bunge la Kaunti, aliiba Sh5,348,984 mali ya serikali ya kaunti ya Nairobi ambayo ilimilikiwa na mamlaka yake. ya ajira yake.

Mutura alikamatwa siku ya Alhamisi na kukaa usiku kucha katika seli za polisi.

Spika pia alihojiwa kwa takriban saa tano kwa madai kuwa aliiba pesa kutoka kwa mwajiri wake.

Mutura alijiwasilisha katika makao makuu ya DCI mwendo wa saa 11 asubuhi akiandamana na wakili wake.

Wachunguzi walimhoji kuhusu madai kwamba aliiba na mtumishi kwa madai ya kufanya masurufu kwa safari ambazo hakuwahi kuchukua.