Wiper mahakamani kumtetea Sonko kwa kutohitimu katika uchaguzi wa Agosti

Muhtasari
  • Wiper mahakamani kumtetea Sonko kwa kutohitimu katika uchaguzi wa Agosti
Wiper mahakamani kumtetea Sonko kwa kutohitimu katika uchaguzi wa Agosti
Image: Mike Sonko/TWITTER

Chama cha Wiper kimewasilisha kesi mbele ya mahakama ya mizozo ya IEBC kupinga uamuzi wa tume ya uchaguzi kumzuia aliyekuwa Gavana wa Nairobi kushiriki katika Uchaguzi Mkuu ujao wa Agosti.

Malalamiko hayo yanahusiana na kukataliwa na IEBC kumtaka Mike Mbuvi Sonko kuwania nafasi ya Ugavana, Kaunti ya Mombasa.

Chama cha Wiper kinateta kuwa kuna kesi inayosubiri kuwasilishwa katika Mahakama ya Juu na kwamba inafahamu kuwa John Walukhe aliidhinishwa kuwania nafasi ya Mbunge wa Sirisia eneo bunge ilhali ana kesi inayosalia.

“Mlalamishi anashikilia kuwa Msimamizi wa Uchaguzi wa Kaunti ya Mombasa na IEBC wanatumia viwango viwili katika uamuzi wake wa kukataa kumfukuza Sonko.

IEBC ilimwondolea Sonko kugombea katika uchaguzi wa Agosti kwa msingi kwamba alitimuliwa kutoka ofisi ya umma.

Katika kumfutilia mbali Sonko, Mwenyekiti wa IEBC Wafula Chebukati alitaja Kifungu cha 75(3) kinachosema: “Mtu ambaye ataondolewa afisini kwa kukiuka Sura ya 6 ya Katiba hatastahili kushikilia wadhifa wowote wa Serikali au wa umma awe wa kuchaguliwa au kuteuliwa.”