Tuombeeni tunapochukua hatua inayofuata-Naibu jaji mkuu Mwilu

Alitoa shukrani zake kwa waangalizi wa kimataifa na wa ndani ambao pia walifuatilia kwa karibu shughuli hiyo.

Muhtasari
  • Mwilu alisema wamefanya kazi pamoja na wanatarajia watafanya maamuzi mazuri baada ya kuwasikiliza wote waliowasilisha hoja zao
  • Jaji Mkuu Martha Koome pia aliwashukuru walioshiriki na kuhakikisha shughuli hiyo inakwenda sawa

Naibu Jaji Mkuu na naibu wa Rais wa Mahakama ya Juu Philomena Mwilu amewataka Wakenya kuwaombea majaji wanaporejea kuandika uamuzi wao kuhusu ombi la urais.

Mapazia katika kesi hiyo ya siku tatu yalishuka siku ya Ijumaa baada ya uwasilishaji mkali uliohusisha mawakili kadhaa.

Mwilu alisema wamefanya kazi pamoja na wanatarajia watafanya maamuzi mazuri baada ya kuwasikiliza wote waliowasilisha hoja zao.

"Tunafanya kazi kama timu hapa. Tunagawanya majukumu. Tunajiona kuwa sawa. Hakuna hata mmoja wetu aliye na kura ya turufu lakini bila shaka, tuna kiongozi wa timu. Ombea sisi tunapochukua hatua inayofuata," alisema katika hotuba yake ya mwisho.

"Ombeni kwamba tuwe na utambuzi wa hali ya juu na kwamba tuwarudishie Wakenya hukumu si chini ya kile wanachotarajia," alisema.

Jaji Mkuu Martha Koome pia aliwashukuru walioshiriki na kuhakikisha shughuli hiyo inakwenda sawa.

Alitoa shukrani zake kwa waangalizi wa kimataifa na wa ndani ambao pia walifuatilia kwa karibu shughuli hiyo.

ā€œTunaendelea kuuliza kama vile Makamu wa Rais alivyosema endeleeni kutuombea ili tutoe hukumu inayoikuza Katiba yetu iliyokita mizizi katika sheria, inayolea demokrasia yetu, yenye kuleta maelewano ya nchi yetu na kila jambo jema. imeandikwa katika Katiba yetu," Koome alisema.

Mahakama ya Juu Jumanne iliunganisha maombi saba na kuwa moja ikisema kwamba yote yaliibua malalamishi sawa yaliyotolewa na mlalamishi mkuu, Raila Odinga wa muungano wa Azimio la Umoja one Kenya.