Wanaume 2 wahukumiwa kifo kwa kumpiga risasi mlinzi wa naibu jaji mkuu Mwilu

"Wawili hao ni watu hatari ambao wanahitaji kuwekwa mbali na jamii na kwa kufanya hivyo tutalinda jamii."

Muhtasari
  • Mwendesha mashtaka Nancy Kerubo alifaulu kushtaki kesi dhidi yao na kuitaka mahakama kutoa hukumu kali
Image: CLAUSE MASIKA

Hakimu wa mahakama ya Kibera amewahukumu kifo wanaume wawili kwa kumpiga risasi mlinzi wa Naibu Jaji Mkuu Philomena Mwilu.

Mwendesha mashtaka Nancy Kerubo alifaulu kushtaki kesi dhidi yao na kuitaka mahakama kutoa hukumu kali.

Hakimu mkuu mwandamizi wa mahakama ya Kibera Esther Boke alisema washtakiwa wawili walikuwa wakatili na hawakujuta.

"Kosa lilifanyika kikatili, mshtakiwa aliwapiga risasi walalamishi kwa bunduki na hawakuwa wamiliki wa bunduki," Boke alisema.

"Wawili hao ni watu hatari ambao wanahitaji kuwekwa mbali na jamii na kwa kufanya hivyo tutalinda jamii."

Alisema washtakiwa waliitaka mahakama tu kuwahurumia.

James Wachira Kibe na Eric Njuguna Kamau walikuwa wamepatikana na hatia wiki mbili zilizopita huku Everyncy Khalifa Shivachi almaarufu Evans Khalif Shivachi akiachiliwa huru na Boke.

Wawili hao walikuwa wameshtakiwa kwa kumpiga risasi mlinzi huyo mwaka wa 2017, na kumuacha na majeraha mabaya.

Shivachi aliachiliwa baada ya polisi kukosa kushawishi mahakama kwamba alikuwa mmiliki wa pikipiki iliyoonekana katika eneo la uhalifu.

Hakimu alisema polisi walishindwa kumweka katika eneo la uhalifu.

Kibe na Kamau walikuwa wameshtakiwa kwa kumwibia polisi Titus Musyoka kwa fujo bastola  iliyojaa risasi kumi na tano zote za thamani ya Sh200,000 huku wakiwa wamejihami kwa bastola.

Kosa hilo lilifanyika Oktoba 24, 2017, kando ya Barabara ya Ngong, karatasi ya mashtaka ilisema.

Wakati wa shambulio hilo, mahakama ilisikia kwamba mmoja wa washtakiwa alimpiga risasi na kumjeruhi mlalamishi.

Wote walikana mashtaka.

Konstebo Musyoka alipokuwa akitoa ushahidi mahakamani alisema kuwa kisa hicho kilitokea muda mfupi baada ya kuondoka katika majengo ya Mahakama ya Juu kwa gari aina ya Prado  mwendo wa saa kumi jioni.

Alikuwa ametoka tu kumchukua mtoto kutoka shuleni na kumpeleka nyumbani.

Alisema baada ya kumshusha mtoto huyo alikwenda katika eneo la Hospitali ya Coptic kununua baadhi ya mimea kwenye bustani ya maua.

"Nilifika bustanini na kumkuta mwenye nyumba na wafanyakazi wake wawili, lakini akasema mitambo niliyotaka kununua bottom brass na mingine) ni michache. walikuwepo kwenye bustani inayofuata, karibu na Impala Club,” alisema.

Musyoka aliandamana na mwenye bustani ya maua na mmoja wa wafanyakazi wake.

Alisema aliegesha gari kuelekea langoni kisha akaanza kupakia mitambo.

“Niliwauliza walikuwa wamepakia ngapi kabla ya kusikia mlio wa risasi, nilisikia mlio wa pili wa risasi na kukuta nimepigwa na nimelowa damu kwenye taya ya kushoto na bega la kushoto,” alisema.