Ilikuwa jambo sahihi kuteua majaji 34-Gladys Shollei aweka wazi

Muhtasari
  • Gladys Shollei apeana sababu majaji 34 walihitajika kuteuliwa
  • Shollei alisisitiza kwamba majaji walila kiapo chao na watu wanapaswa kuacha kusema hawakupaswa kuifanya
Shollei
Shollei

Mwakilishi wa Wanawake wa Uasin Gishu, Gladys Boss Shollei amesema kuwa hatua ya Rais Uhuru Kenyatta kuwateua majaji 34 ilikuwa kitu sahihi kufanya.

Akiongea Jumatatu wakati alipoonekana kwenye runinga ya Citizen, Shollei alisisitiza kwamba majaji walila kiapo chao na watu wanapaswa kuacha kusema hawakupaswa kuifanya.

Kulingana na Msajili Mkuu wa zamani wa Mahakama, Korti ya Rufaa haikusikiliza kesi zozote, isipokuwa amri za kukaa.

"Ilikuwa jambo sahihi kuteua majaji 34 kwa sababu kuna kesi nyingi ambazo zimekwama katika Mahakama ya Rufaa," Shollei alisema.

Mwanasiasa huyo aliongeza na kusema kwamba kuna baadhi ya watu ambao wamepoteza maisha yao huku wakifuata kesi zao.

"Kuna watu ambao wamepoteza maisha kwa sababu hakukuwa na kesi zilizokuwa zikisikilizwa katika Mahakama ya Rufaa

Ikiwa nilikuwa Jaji Mkuu, kwa ajili ya watu wa Kenya, ilikuwa jambo sahihi kwa majaji 34 kula kiapo cha ofisi kuokoa mahakama ya rufaa. "

Shollei alibaini kuwa Rais alikaidi katiba kwa sababu kazi yake sio kuchagua mtu ambaye anakuwa jaji.

Aliongeza kuwa ikiwa Rais Kenyatta ana chochote dhidi ya majaji sita ambao alikataa majina yao, anapaswa kuandikisha Tume ya Huduma ya kimahakama hatua ya haraka.

Majaji 34 walikula kiapo Ijumaa, Juni 4, 2021, katika hafla iliyoongozwa na Rais Uhuru Kenyatta katika Ikulu ya Nairobi.