Watu 3 wameuawa,1 ajeruhiwa baada ya majambazi kuvamia nyumba huko Laikipia

Muhtasari
  • Watu 3 wameuawa, mwingine ajeruhiwa baada ya majambazi kuvamia nyumba huko Laikipia
Vikosi vya usalama vimekuwa vikifanya ulinzi wa doria katika maeneo ya Laikipia ili kuwalinda raia dhidi ya mashambulizi
Vikosi vya usalama vimekuwa vikifanya ulinzi wa doria katika maeneo ya Laikipia ili kuwalinda raia dhidi ya mashambulizi
Image: BBC

Watu watatu waliuawa na mwingine kujeruhiwa baada ya washukiwa wa majambazi kuvamia nyumba katika kijiji cha Ndindika huko Ngarua, Kaunti ya Laikipia.

Majambazi hao watatu wanaoshukiwa kuwa Pokot walifanya shambulio nyumbani kwa Michael Kananu siku ya Jumapili saa kumi usiku na inasemekana waliiba na ng'ombe 32 na kondoo 2.

Kulingana na Huduma ya Kitaifa ya Polisi (NPS), majambazi walienda na ng'ombe walioiba kuelekea Laikipia Nature Conservancy ambapo waliripotiwa walipata watu wanne wakivua samaki kwenye Bwawa la Mbogoini na wakawapiga risasi.

Timu ya wakala anuwai hata hivyo ilijibu na kuwashirikisha majambazi kwa kubadilishana moto,  zaidi mifugo yote iliyoibiwa na kuirudisha kwa mmiliki.

Timu hiyo imeanzisha msako kwa majambazi.