Wataalamu wanapaswa kuruhusiwa kujiuzulu baada ya kushinda uchaguzi - Moses Kuria

Muhtasari
  • Kulingana na mbunge huyo, hili lisipofanywa, Wakenya wanapaswa kuwa tayari na kuridhika na wezi na watu wasio na sifa za kuwa viongozi wao

Mbunge wa Gatundu Kusini Moses Kuria amependekeza kuwa wataalamu wanaofanya kazi katika sekta za umma na za kibinafsi wanapaswa kuruhusiwa kujiuzulu, baada tu ya kushinda uchaguzi.

Akizungumza siku ya Alhamisi, Kuria alisema watu hao wanapaswa kuruhusiwa kuondoka kazini na wakishindwa wanaweza kurejea kazini.

Kulingana na mbunge huyo, hili lisipofanywa, Wakenya wanapaswa kuwa tayari na kuridhika na wezi na watu wasio na sifa za kuwa viongozi wao.

"Ili kudharau siasa zetu kwa wataalamu, mtu yeyote katika sekta ya kibinafsi na ya umma anafaa kupata likizo ya wajibu ili kuwawezesha kugombea. Ikiwa atashinda atajiuzulu. Wakishindwa watarejea kazini," Kuria alisema kwenye ukurasa wake wa Twitter.

"Vinginevyo tutosheke na wakora na wale ambao sifa zao za juu ni leseni ya kuendesha gari."

Kauli yake inakuja baada ya Mahakama ya Ajira na Mahusiano ya Kazi kusimamisha kifungu cha 34 (6) cha Sheria ya Uchaguzi, kinachowataka watumishi wa umma kujiuzulu ifikapo Februari 9, ikiwa wanataka kujiunga. siasa za uchaguzi.

Jaji Monica Mbaru alitoa agizo hilo kufuatia ombi la Julius Wainaina aliyehamia kortini mnamo Desemba 21, 2021, akitaka kusimamishwa kwa sheria hiyo.

Sheria inawataka maafisa wa umma wanaotaka kugombea katika uchaguzi mkuu kujiondoa kwa angalau miezi sita kwenye uchaguzi.

"Maafisa wote wa umma wanaotaka kugombea katika Uchaguzi Mkuu wa Agosti 9 wanapaswa kujiuzulu angalau miezi sita hadi tarehe ya Uchaguzi Mkuu. Hiyo ndiyo sheria inayopaswa kuzingatiwa. ," Mwenyekiti wa IEBC Wafula Chebukati alisema.