Maisha yangu yako hatarini, nimefukuzwa nyumbani-Mke mdogo wa Mzee Kibor

Muhtasari
  • Mjane mdogo zaidi alisema njama ya kumnyima urithi ilianza hata kabla ya mumewe kuzikwa

Takriban mwezi mmoja baada ya Mkulima mashuhuri wa Uasin Gishu Mzee Jackson Kiboro kuzikwa, dhoruba inatanda nyumbani kwake kutokana na utajiri mkubwa alioacha.

Mzozo wa mali ulizidi kuwa mbaya Jumatano baada ya mjane mdogo wa marehemu Bi Eunita Kibor kudai kuna njama ya kumnyang'anya mali aliyoachwa na mumewe.

Mjane mdogo zaidi alisema njama ya kumnyima urithi ilianza hata kabla ya mumewe kuzikwa.

"Nilishangaa kuwekewa vikwazo vya mali vilivyowekwa na baadhi ya watoto wa Mzee Kibor ambavyo vilitolewa Aprili 1, siku hiyo hiyo tulipokuwa tukimzika," alisema nyumbani kwake Chepkoilel.

Aliongeza: "Tangu wakati huo sikuwa na amani kwa sababu nimefukuzwa kutoka kwa nyumba yangu ya ndoa ya Kabenes na Jumanne mifugo yangu 57 ilishirikiwa na wake zangu watoto." Aliiomba serikali kuingilia kati na kusaidia kupatikana kwa haki akisema ameshambuliwa na tayari amesharipoti polisi.

"Watoto wangu bado ni wadogo na ninahitaji kuwatunza. Wanastahili mgao wao halali wa mali walioachwa na baba yao. Lakini wakipoteza urithi wao mustakabali wao utakuwa wa giza," alisema.