Kalonzo alaani mauaji ya raia 4 waliopigwa risasi huko Masimba

Muhtasari
  • Kalonzo alaani mauaji ya raia 4 waliopigwa risasi huko Masimba
Image: DENNIS KAVISU

Polisi wanapaswa kukomesha hukumu ya ziada ya kuwanyonga raia wasio na hatia, kiongozi wa Wiper Kalonzo Musyoka amehimiza.

Kalonzo alizungumza Jumamosi wakati wa maziko ya watu wanne waliouawa kwa kupigwa risasi katika eneo la Masimba, Kaunti ya Kajiado mnamo Juni 2.

Viongozi wa Kamba na Kajiado walioshiriki mazishi ya wahasiriwa walitaja mauaji hayo kama "utekelezaji wa ziada wa mahakama".

Akizungumza wakati wa ibada ya kanisa, Kalonzo alisema tangu zamani, wanadamu wameishi kwa amani na wanyamapori.

"Hivyo inanihuzunisha sana kwamba Stanley Ntidu Tereu, Duncan Kabari Munke, Letomir Topoika, na Dennis Matheka Mutua walikatizwa maisha yao na baadhi ya wanachama wa GSU," alisema Musyoka.

Aliyasema hayo katika Kanisa la World Arising, Grace City lililopo Masimba, wakati wa ibada ya misa ya roho za marehemu.

Musyoka alisema wanne waliokufa kwa mvua ya mawe walikuwa watazamaji wakati wa maandamano ya kupinga Shirika la Wanyamapori la Kenya na wanawake wa Kimasai ambao watoto wao walikuwa wamefungiwa shule kwa sababu ya uvamizi wa tembo kwenye shamba lao. Kiongozi huyo wa Wiper aliungana na aliyekuwa gavana wa Kajiado David Nkedianye, gavana Joseph Lenku, Waziri wa Mazingira Keriako Tobiko, Mbunge Peris Tobiko na Daniel Manzo.

Hii ilikuwa mara yake ya kwanza kuonekana hadharani baada ya ripoti kuwa alisafiri nje ya nchi pamoja na kinara wa ODM Raila Odinga.

Wengine walikuwa Tarayia Kores, katibu mkuu wa ODM Edwin Sifuna, Seneta Judith Pareno, na MCA wa eneo hilo Henry Kimiti.

Viongozi waliomba kwamba wale waliohusika lazima waadhibiwe haraka iwezekanavyo.

Waziri Tobiko alisema: "Tunaomboleza msiba huo na tunasali pamoja na familia zao leo kwa njia ya kuonyesha mshikamano na watu wetu wakati huu wa majonzi."

Nkedianye alisema suluhu la kudumu kwa tishio kubwa la kufungua njia za wanyama pori katika kaunti za Kajiado na Makueni linafaa kushughulikiwa mara moja.

 

Kalonzo alaani mauaji ya raia 4  Masimba