Mwanamume 1 amekamatwa na lita 5, 060 za pombe haramu Machakos

Ongaga alisema hawatavumilia utengenezaji wa pombe haramu na biashara ndani ya tarafa ya Mlolongo.

Muhtasari
  • Msimamizi huyo alihutubia wanahabari wakati wa oparesheni hiyo ya ukandamizaji
  • Alisema wazee wa kijiji kutoka tarafa hiyo pia walisaidia katika msako huo
Image: GEORGE OWITI

Mwanamume mmoja amekamatwa na lita 5, 060 za pombe haramu eneo la Mlolongo, Kaunti ya Machakos.

Mwanamume huyo alinaswa baada ya kupatikana katika shimo la kutengenezea bia lililoko kando ya Mto wa Mawe huko Ngelani, kaunti ndogo ya Athi River mnamo Alhamisi.

Kamishna msaidizi wa kaunti ya Mlolongo, Dennis Ongaga alisema kuwa lita 5, 050 za kangara na lita 10 za changaa zilitpatikana wakati wa operesheni ya kukabiliana na pombe haramu katika tarafa nzima.

Ongaga alisema operesheni hiyo iliendeshwa na Maafisa Utawala wa Kitaifa wa Serikali iliyojumuisha machifu, wasaidizi wao na yeye mwenyewe.

Aliongoza operesheni zilizotekelezwa katika maeneo ya Mlolongo, Mulinge, na Mto wa Mawe maeneo ya Mlolongo na Katani.

Mtu aliyekamatwa anayeshukiwa kuwa mmoja wa wafanyakazi wa kiwanda kilichoharamishwa alifungiwa katika kituo cha polisi cha Mlolongo akisubiri kufikishwa mahakamani siku ya Ijumaa.

Maafisa hao waliharibu vifaa vya kutengeneza pombe wakati wa zoezi hilo.

“Tarafa ya NGAO Mlolongo, ACC Mlolongo, Machifu na machifu wasaidizi kutoka maeneo ya Mlolongo na Katani walifanya msako mkali na kusimamia yafuatayo; Mtengenezaji bia mmoja alikamatwa na chang’aa lita 10, Kangara lita 5, 050 kuharibiwa, kuchachusha chang’aa. vifaa vya kuyeyusha vilichukuliwa na kuharibiwa," Ongaga alisema.

Msimamizi huyo alihutubia wanahabari wakati wa oparesheni hiyo ya ukandamizaji.

Alisema wazee wa kijiji kutoka tarafa hiyo pia walisaidia katika msako huo.

"Hizi zilikuwa operesheni zinazoongozwa na kijasusi. Tulikuwa na habari kwamba kulikuwa na mtengenezaji wa pombe haramu maarufu anayeuza katika eneo letu. Kangara hiyo ilikuwa na madumu 24, ambayo yote tuliharibu," Ongaga alisema.

Ongaga alisema hawatavumilia utengenezaji wa pombe haramu na biashara ndani ya tarafa ya Mlolongo.

Aliwataka wananchi kutoa ushirikiano katika vita dhidi ya biashara ya pombe haramu katika eneo hilo kwa kujitolea kutoa taarifa kwa vyombo vya usalama ili hatua za haraka zichukuliwe.

Alisema mshukiwa mkuu, mmiliki wa biashara hiyo alifanikiwa kukwepa nyavu zao.

Ongaga alisema walikuwa wanamsaka mwanamume huyo aliyehamia eneo hilo kutoka mtaa wa mabanda wa Mukuru Kwa Njenga katika Kaunti ya Nairobi.

"Mtu huyo anatafutwa na vyombo vya usalama. Ninawaonya wale wote wanaofanya biashara yoyote haramu katika Tarafa ya Mlolongo kwamba siku zao zinahesabika," Ongaga alisema.

Alisema msako huo utaendelea kuondoa mgawanyiko mzima wa pombe haramu.

Kukamatwa kwa watu hao kunajiri takriban mwezi mmoja baada ya afisa wa polisi kupigwa risasi na wengine kupata majeraha wakati wa uvamizi wa kiwanda haramu cha kutengeneza pombe katika kitengo hicho.

Afisa huyo aliyeuawa anasemekana kuuawa baada ya majambazi watatu waliokuwa kwenye pikipiki kuwavamia wakati wa msako huo wa usiku. Maafisa hao waliunganishwa na kituo cha polisi cha Muungano ndani ya kitengo cha polisi cha kaunti ndogo ya Athi River Mashariki.

Hakuna mshukiwa aliyekamatwa kuhusiana na tukio hilo.