Washirika wa Azimio wadai kutolewa kwa fedha za vyama vya kisiasa

Kulingana na Sifuna, Msajili wa Vyama vya Kisiasa amethibitisha kuwa Hazina ya Kitaifa inashikilia kimakusudi pesa

Muhtasari
  • Alidai kuwa shughuli zao zimelemazwa kote nchini kutokana na nakisi ya ufadhili ambayo alidokeza vikali kuwa ni mpango wa makusudi wa Serikali

Azimio la Umoja One Kenya vyama tanzu vya muungano sasa vinatoa wito kwa serikali kutoa pesa zinazolenga kuunga mkono mipango ya vyama vya kisiasa.

Wakiongozwa na Katibu Mkuu wa ODM Edwin Sifuna na mwenzake wa Jubilee Jeremiah Kioni, vyama hivyo vinamshutumu Mtendaji huyo kwa kukalia pesa hizo licha ya agizo la mahakama kutaka vyama vya kisiasa vilipwe.

Kulingana na Sifuna, Msajili wa Vyama vya Kisiasa amethibitisha kuwa Hazina ya Kitaifa inashikilia kimakusudi pesa zinazokusudiwa kugawanywa kati ya vyama tanzu mbalimbali.

Alidai kuwa shughuli zao zimelemazwa kote nchini kutokana na nakisi ya ufadhili ambayo alidokeza vikali kuwa ni mpango wa makusudi wa Serikali.

Alikashifu utawala unaoongozwa na Rais William Ruto kwa kile alichokitaja kama kujifanya kuwa unasukuma upinzani mkali zaidi nchini ilhali timu inayolengwa na walinzi haina ufadhili wa kutosha.

“Sisi kama Makatibu Wakuu wa vyama vyenye sifa, tulifanya kikao na Msajili wa Vyama vya Siasa, amethibitisha kuwa Hazina imekataa kutoa fedha kwa vyama vya siasa,” alisema Sifuna.

"Rais anaposema anatarajia upinzani mkali sana, anadanganya Wakenya kwa sababu matendo yake yanalenga kuhakikisha kwamba analemaza vyama vya upinzani vya kisiasa."

Maoni yake yalichangiwa na Kioni ambaye alibainisha kuwa Msajili wa Vyama vya Kisiasa bado hajatoa fedha hizo licha ya agizo la Desemba kutoka kwa Mahakama ya Mizozo ya Vyama vya Siasa.