Sakaja amshtumu Uhuru baada ya shahada yake kubatilishwa

Muhtasari
  • Sakaja, ambaye amekuwa rafiki wa karibu wa Rais Kenyatta kwa miaka mingi sasa amegeuka kuwa mmoja wa wakosoaji wake
  • Badala yake, Sakaja alidai kuwa Prof Chacha alifanya uamuzi huo peke yake kwa kulazimishwa
Johnson Sakaja
Johnson Sakaja
Image: Ezekiel Aming'a, KWA HISANI

Seneta wa Nairobi Johnson Sakaja amejitokeza kumshutumu Rais Uhuru Kenyatta kwa kutumia ushawishi wake kufutilia mbali shahada yake ya chuo kikuu cha Team nchini Uganda na Tume ya Elimu ya Vyuo Vikuu.

Sakaja, ambaye amekuwa rafiki wa karibu wa Rais Kenyatta kwa miaka mingi sasa amegeuka kuwa mmoja wa wakosoaji wake.

"Kubatilishwa kwa vyeti vyangu na mwenyekiti wa Tume ya Elimu ya Vyuo Vikuu (CUE) ni batili na kumechochewa kisiasa.

"Mwenyekiti, Prof Chacha Nyaigotti Chacha, ameshurutishwa na kutishwa na Rais Uhuru Kenyatta kubatilisha utambuzi wa kibali ambacho kimetolewa ipasavyo," ilisoma sehemu ya taarifa ya Sakaja.

Seneta huyo alieleza kuwa mnamo Juni 6, aliwasilisha sifa zake kwa CUE ili kutambuliwa. Tume hiyo ilifanya uchunguzi wa kina kwa kumwandikia kwanza mwenzao wa Uganda, Baraza la Kitaifa la Elimu ya Juu, ambalo nalo liliandikia chuo kikuu.

Aliongeza kuwa tume ilithibitisha uhalisia wa sifa hiyo kutoka Chuo Kikuu cha Timu kupitia Baraza la Taifa la Elimu ya Juu na hivyo kutambua sifa za Sakaja.

“Kufuatia haya, Rais Uhuru Kenyatta na vyombo vyote vya Serikali vimeanzisha msururu wa vitisho dhidi ya taasisi za humu nchini na Uganda ili kubatilisha kutambuliwa kwa sifa zangu kwa nia ya kunizuia kuwa Gavana wa Nairobi.

"Wametuma maafisa kutoka Ubalozi wa Kenya nchini Uganda kuwatisha wafanyikazi wa Chuo Kikuu cha Timu pamoja na Baraza la Kitaifa la Elimu ya Juu la nchi hiyo. Chuo kikuu kimebaki imara na kimekataa kutishwa. Vivyo hivyo na Baraza la Elimu ya Juu nchini Uganda. Taasisi pekee ambayo imekabiliwa na vitisho hivyo ni CUE ya Kenya,” Sakaja aliendeleza mashambulizi yake dhidi ya Rais Kenyatta.

Pia alikosoa kwamba barua ya CUE iliandikwa na kusainiwa na mwenyekiti kwenye barua ya Mkurugenzi Mtendaji, na kuongeza kuwa tume haikukutana kabla ya kufuta shahada yake.

Badala yake, Sakaja alidai kuwa Prof Chacha alifanya uamuzi huo peke yake kwa kulazimishwa.

 “Majaribio ya kukata tamaa ya Rais Kenyatta na kile kinachoitwa hali ya kina kitaangukia upanga wa haki. Nina sifa zinazohitajika kuwania nafasi ya Gavana wa Nairobi na nitashiriki kwenye kura.

"Kwa Rais Kenyatta, nasema: Wacha watu waamue. Hata vitisho vya kunikamata havitafifisha azimio letu la kuwatumikia watu wa Nairobi. Watu wa Nairobi wamekataa mradi wako na wanatazamia kuchagua wao wenyewe. endelea kujitolea na kujiamini kuwa mapambazuko mapya ya mji mkuu wetu yanasihi, mji wa utulivu na heshima, matumaini na fursa kwa wote. Hatutaogopa. Tutashinda," Sakaja alihitimisha taarifa yake.