Nilifikiri ningeteuliwa kuwa waziri-Sudi asema

Sudi alisema rais alimfanya aamini kwa muda kuwa alikuwa miongoni mwa walioteuliwa.

Muhtasari
  • Hata hivyo, aliondoka ukumbini akiwa amekata tamaa baada ya kukosa kwenye  orodha
  • Rais Ruto alitangaza Baraza lake la Mawaziri mnamo Septemba 27, wiki mbili kamili baada ya kula kiapo
Mbunge wa Kapseret Oscar Sudi
Mbunge wa Kapseret Oscar Sudi
Image: MAKTABA

Mbunge wa Kapseret Oscar Sudi amesema alihisi kutamaushwa baada ya kukosa uteuzi wa Rais William Ruto katika Baraza la Mawaziri.

Sudi alisema rais alimfanya aamini kwa muda kuwa alikuwa miongoni mwa walioteuliwa.

Alisimulia jinsi alivyofika kwa hafla ya uzinduzi katika Ikulu ya Nairobi tayari kushuhudia hafla hiyo kubwa ikifanyika wakati rais alipomwita kando na kumuuliza kwa nini hakuwa kwenye sare.

"Hii ilinifanya kufikiria kuwa ataniteua kuwa waziri. Niliendesha gari kwa haraka kurudi nyumbani na kukagua kabati langu la nguo ili kupata tai ya bei ghali,” Sudi alisema.

Sudi anasema wakati wote alikuwa ameshawishika kuwa ameingia kwenye orodha ya watu walioteuliwa na Baraza la Mawaziri. Alisubiri kwa hamu kusikia jina lake likitajwa.

Katika Ikulu, nilichukua nafasi ya kimkakati ili kuvutia umakini wake. Nilichanganyikiwa rais alipomtangaza mteule wa Waziri wa Barabara Onesmus Kipchumba,” Sudi alisema.

“Kwa sababu fulani, masikio yangu yalishindwa kumsikia Onesmus na kumsikia tu rais akimtaja Kipchumba.

"Niliuliza kwa hamu kutoka kwa Mbunge wa Kikuyu Kimani Ichung'wa (Mbunge wa Kikuyu) ambaye Kipchumba rais alikuwa ametaja na akaniambia ni Murkomen," Sudi alisema.

Hata hivyo, aliondoka ukumbini akiwa amekata tamaa baada ya kukosa kwenye  orodha.

Rais Ruto alitangaza Baraza lake la Mawaziri mnamo Septemba 27, wiki mbili kamili baada ya kula kiapo.