Boniface Mwangi, wanadiaspora wanaoandamana wako kwenye biashara - Didmus Barasa

Hatua hii ya kijasiri inajiri wakati vijana nchini Kenya wamezidi kupaza sauti kuhusu nia yao ya uwakilishi na uongozi ndani ya idadi ya watu.

Muhtasari
  • Katika ujumbe wake kwenye ukurasa wake wa X, Didmus alifichua kwamba miito ya watu kutoka diaspora na wachache hapa nchini Kenya wanafanya biashara ya kuchimba pesa kutoka kwa NGOs.
DIDMUS BARASA
DIDMUS BARASA

Mbunge wa Kimilili Didmus Barasa amewataka vijana kutohamasishwa na Wakenya wenzao wanaoishi ughaibuni kwenda mitaani, kufuatia maandamano yanayoendelea nchi nzima, baada ya Rais kukubali kuwashirikisha vijana wa taifa hili.

Didmus alikuwa miongoni mwa wabunge waliopigia kura ya ndiyo Mswada wa Fedha wa 2024 ambao haukupendwa na watu wengi, ambao ulishuhudia Wakenya kutoka sehemu mbalimbali za nchi wakiingia barabarani katika maandamano.

Katika ujumbe wake kwenye ukurasa wake wa X, Didmus alifichua kwamba miito ya watu kutoka diaspora na wachache hapa nchini Kenya wanafanya biashara ya kuchimba pesa kutoka kwa NGOs.

"Hatuwezi kama vijana kuhamasishwa na Wakenya wenzetu wanaoishi ughaibuni kwenda mitaani wakati huu ambapo Rais wetu William Samoei Ruto amekubali kuwashirikisha vijana wa Taifa letu,"Didmus aliandika.

"Mkutano huu unaitishwa na watu kutoka ughaibuni na wachache hapa Kenya ambao wanajishughulisha na uchimbaji wa pesa kutoka kwa mashirika yasiyo ya kiserikali kama Boniface Mwangi kwa hasara ya wale ambao wana na wanaweza kupoteza maisha, wale ambao watafungwa kwa sababu maandamano kama hayo yanavutia wahalifu ambao kwa lengo la kupora maduka na au kujihusisha na uhalifu wa kila aina kama vile kuchoma moto majengo, kujihusisha na ubakaji, unajisi ” aliongeza.

Wakenya wanaoishi ughaibuni wamekataa mipango ya Rais William Ruto ya kushirikisha umma kupitia Kongamano la Kitaifa la Sekta mbalimbali lililotangazwa hivi majuzi na badala yake wanataka Mkuu wa Nchi kuzungumza moja kwa moja na Jenerali Z nchini humo.

Katika barua kali kwa serikali ya Kenya, walimshutumu Rais Ruto kwa kumwita Jenerali Z aliyeshiriki maandamano hayo kuwa wahalifu kwa kile walichosema ni kujaribu kuhalalisha matumizi ya nguvu kupita kiasi ya maafisa wa polisi na kusababisha vifo vya watu wengi. .

Wiki iliyopita Barasa alitoa taarifa kwa umma akitangaza jukumu lake la kujiteua kama mwenyekiti wa Jenerali Z, licha ya maoni ya kikundi hicho kwamba hawahitaji kiongozi.

Hatua hii ya kijasiri inajiri wakati vijana nchini Kenya wamezidi kupaza sauti kuhusu nia yao ya uwakilishi na uongozi ndani ya idadi ya watu.