'Huu sio wakati wa mazungumzo,' Miguna awakashifu vikali Raila na Ruto

Walisisitiza umuhimu wa mazungumzo hayo wakisema kongamano hilo litapendekeza njia ya kusonga mbele kwa nchi.

Muhtasari
  • Kauli yake ilijiri saa chache baada ya Rais William Ruto na kiongozi wa Azimio Raila Odinga kutangaza mapema Jumanne kwamba NMSF itaanza Jumatatu, Julai 15 na kudumu kwa siku sita.
MIGUNA MIGUNA AOMBA RAIS KUONDOA KESI YAKE KAMA ALIVYOAHIDI
MIGUNA MIGUNA AOMBA RAIS KUONDOA KESI YAKE KAMA ALIVYOAHIDI

Wakili Miguna Miguna amepuuza Kongamano la Kitaifa la Sekta Mbalimbali lililopangwa akisema mzozo ambao nchi inapata sasa hauhitaji mazungumzo.

Kauli yake ilijiri saa chache baada ya Rais William Ruto na kiongozi wa Azimio Raila Odinga kutangaza mapema Jumanne kwamba NMSF itaanza Jumatatu, Julai 15 na kudumu kwa siku sita.

Walisisitiza umuhimu wa mazungumzo hayo wakisema kongamano hilo litapendekeza njia ya kusonga mbele kwa nchi.

Miguna kwa upande wake alisema kwamba Rais Ruto angeomba msamaha kwa ajili ya waandamanaji waliouawa kikatili na maafisa wa polisi wakati wa maandamano.

Aidha alisema kwamba Ruto ameshindwa kushughulikia mahitaji ambayo yaliibuliwa na Gen Z wakati wa maandamano.

"Hawajawalilia hata mashujaa wetu waliowaua kipuuzi. Ruto hajaomba msamaha, hajavunja serikali yake mbovu na hajashughulikia masuala yoyote ambayo GenZs na Millenials wameibua.

Huu sio wakati wa mazungumzo, Sikilizeni, wandugu, msidanganywe. Ruto hatafanya lolote kushughulikia mahitaji ya nchi. Ikiwa hata hajatii amri za mahakama kwa niaba yangu - maagizo ambayo yalitolewa mwaka wa 2018, zaidi ya miaka 6 iliyopita - mtu yeyote anawezaje kuamini kwamba atatimiza ahadi zake?"

Lakini Miguna alisema wakati wa kurudi nyuma kwenye mazungumzo kama njia ya kutafuta suluhu kwa masuala yanayoikabili nchi umepita muda mrefu.

"Ruto hahitaji mazungumzo ili kuvunja serikali yake. Hahitaji mazungumzo ya kuwafuta kazi makatibu wa baraza la mawaziri, makatibu wakuu wala viongozi waandamizi wa serikali aliowaajiri. Zakayo hahitaji mazungumzo ili kuwaagiza vibaraka wake bungeni kufuta Mswada wa Fedha wa 2024, au Mswada wa Migogoro ya Maslahi wa 2024 waliohasiwa katika Seneti." Miguna alisema haya kupitia ukurasa wake rasmi wa X.

Mbali na Ruto, Spika Moses Wetang’ula, Katibu Mkuu wa Baraza la Mawaziri Musalia Mudavadi na viongozi wengine kutoka serikalini na Upinzani.

Rais William Ruto alitangaza kuunda NMSF mnamo Juni 26 baada ya wiki kadhaa za maandamano makubwa ya Jenerali Z wakitaka Mswada wa Fedha, 2024 uondolewe.

Alisema kongamano hilo litajumuisha wadau wote ili kushughulikia kero zinazotolewa na vijana. Vijana wamejitenga na kongamano hilo.