'Bhangi bado ni haramu,'Tahadhari za Polisi kwa Wakenya

Muhtasari
  • Watatu hao ni Charles Chacha Bisebe, Julius Chacha Stephen na Fedestus Musogera Getubia

Huduma ya Kitaifa ya Polisi (NPS) imesisitiza tena msimamo wa serikali kuhusu mmea wa bangi sativa, maarufu kama bangi, ambao umekuwa kinyume cha sheria kwa muda mrefu.

NPS, katika taarifa iliyotolewa Jumamosi, ilisisitiza kwamba athari mbaya za bangi hufunika 'faida' zake zinazodhaniwa.

"Bhang ni haramu na inasalia kuwa haramu nchini Kenya. Na ni kwa sababu nzuri kwamba mmea ni marufuku. Upungufu wa kijamii na kiuchumi wa mmea huu unazidi faida,” iliandika NPS kwenye Twitter.

“Hiyo ndiyo sababu NPS inakera zaidi kutokomeza ukulima na matumizi ya dawa za kulevya, pamoja na bangi, pamoja na vinywaji vingine vilivyopigwa marufuku. Wauzaji na watumiaji wa dawa za kulevya, waonywe!”

NPS ilisema hayo ilipotangaza kuwa washukiwa watatu wa ulanguzi wa dawa za kulevya walinaswa mjini Kisii na bangi yenye thamani ya Ksh.100,000,000 ya mtaani ikitwaliwa.

Watatu hao ni Charles Chacha Bisebe, Julius Chacha Stephen na Fedestus Musogera Getubia.

Kauli hiyo kuhusu bangi pia inafuatia mazungumzo yaliyoibuliwa na mgombea urais wa Chama cha Roots Prof. George Wanjakoyah ambaye aliahidi kuhalalisha dawa hiyo nchini iwapo atachaguliwa kuwa Mkuu wa Nchi, matamshi ambayo yamezua hisia tofauti kwa Wakenya.