Ayeiya na Terence Kamami

Nilimpoteza rafiki yangu Ayeiya siku ya kulipa mahari yangu – Terrence

Terrence Kamami amefichua vile kifo cha mcheshi wa kipindi cha Churchill Emmanuel Makori almaarufu Ayeiya kilimshtua kutokana kwamba kilitokea wakati ambao alikuwa ameenda kulipa mahari kwa mke wake (ruracio).

Mcheshi Emmanuel Makori Nyambane aliye fahamika kama Ayeiya alikufa baada ya gari lake kugonga mti katika chuo kikuu cha Catholic Eastern Africa barabara kuu ya Magadi.

Police to produce the call logs of a missing human rights activist today

Ayeiya na Terence Kamami
                       Ayeiya na Terence Kamami

Katika mahojiano ya kipekee katika classic105, Terrence alisema kuwa bado hajaweza sahau kifo cha rafiki yake Ayeiya.

“Moja wa muda wangu ambao nimeweza kuwa chini ni wakati ambao nilimpoteza rafiki yangu  Ayeiya kwa maana ni siku moja ambayo nilikuwa naenda kulipa mahari,

“Niliweza kupokea ujumbe kuwa ameweza kuaga dunia, ata sitaki kuongea sana kuhusu kisa hicho,

“Ilikuwa na bado imekuwa siku ya machozi kwangu kwa sababu Ayeiya alikuwa kama ndugu kwangu na alikuwa rafiki,

“Hata hivyo ruracio iliendelea ilivyokuwa imepangwa kwa maana ilikuwa inafanyika katika mji wa Eldoret,

“Ayeiya alikuwa anatoka katika kipindi Carnivore ajali ilipotokea ni jambo la huzuni sana,”Alieleza Terrence.

Nini watakalo lifanya magavana katika muhula wao wa pili

Katika mahojiano yaliyopita Terrence aliweza kuelezea changamoto alizozipitia akiwa katika maisha yake ya utotoni.

Terrence alikua alifikiria tu vile ya kutoka nyumbani na kuenda kutafuta chakula ili kujikimu kwa sababu chakula kili kuwa kidogo nyumbani mwa nyanya yake.

urkblgnk2axylu58f870dc1daca(2)
The late Churchill comedian Ayieya funeral service

“Wazazi wangu waliaga dunia nikiwa na miaka 9 na mwaka huo huo nilianza kuvuta sigara, niliweza kuacha kuvuta sigara mwaka uliopita,

“Hivyo ndivyo niliweza kuwa mtoto wa mitaani nikiwa na miaka 9, nakuanza kutumia mihadarati na kuwa chokora lakini nilijua kuongea kiingereza,” Alizungumza Kamami.

Kwa maana maisha hayakuwa rahisi humu nje aliweza kuwa muuzaji wa dawa za kulevya ili aweze kupata pesa za kujikimu, si kuuza dawa tu bali aliweza kujifanya kuwa yeye ni mlemavu ili pia kupata pesa.

Kalonzo hafai urais wala hana nyenzo za urais – Alfred Mutua

“Niliweza kuuza vyuma, pia kuwa mwizi, nilikuwa napokonya watu mifuko yao na kisha kuiba vioo vya gari za watu,

“Bhangi haikuwa inakosa katika maeneo ambayo nilikuwa naishi, mashabiki wangu wangeniona miaka 15 iliyopita wangenipata na udelele kwa sababu ya dawa za kulevya,” Kamami aliongea.

Terence
            Terence Kamami

Aliweza kuongea maneno hayo kwa maana hakuwa na matumaini ya kuishi na alikuwa amechanganyikiwa, aliweza kukumbuka vile alikuwa karibu kubakwa katika eneo la Eastleigh.

Ndugu yake pia alikuwa katika mitaa ambaye aliweza kusaidiwa, na kisha kueleza juu ya Terrence hivyo ndivyo muli alivyo okoa maisha yake.

Paul Tergat appointed as new chairperson of Kenya Academy of Sports Council

“Nilienda shule ya msingi ya Saint Bridget kama ‘chokora’ambapo niliweza kupata alama 201 juu ya 700, hii inamaanisha nilikuwa naenda shule kisha baada ya shule naenda kutafuta pesa ili niweze kupata chakula,

“Tulikuwa tunangoja hoteli zifungwe ili tuwaoshee vyombo ndiposa watupe chakula,” Alisema Kamami.

Katika shule ya watoto mayatima ya Muli, Terrence aliweza kuenda shule ya ukarabati kwa miaka mitatu kisha kurudi shule katika darasa la tatu.

 

Photo Credits: classic

Read More:

Comments

comments