Waita akana madai ya kumpendelea Wavinya Ndeti katika kinyang'anyiro cha ugavana wa Machakos

Muhtasari
  • Waita akana madai ya kumpendelea Wavinya Ndeti katika kinyang'anyiro cha ugavana wa Machakos
Nzioka Waita
Image: George Owiti

Mwaniaji wa kiti cha ugavana Machakos Nzioka Waita amemkashifu kiongozi wa Wiper Kalonzo Musyoka baada ya kumtaka aghairi azma yake na kumpendelea Wavinya Ndeti wa Wiper.

Nzioka ambaye anawania kwa tiketi ya Chama Cha Uzalendo (CCU) alionya kiongozi wa Wiper dhidi ya kuweka mgombeaji na kumtaka awaruhusu watu wa Machakos kufanya uamuzi kuhusu kura hiyo.

"Ninaendelea kusema watu wa Machakos watajiamulia wanayemtaka awe Gavana wao. Jaribio la kulazimisha idhini ya mshindani wangu lilianguka usoni mwake, "alisema Waita.

Kalonzo alizungumza wikendi alipoikaribisha timu ya Azimio One ya Kenya inayoongozwa na mwaniaji urais Raila Odinga, katika Kaunti ya Machakos ambapo aliwaambia wakazi kuwa atazungumza na Waita kujiuzulu.

"Timu yetu ya Wiper iko imara na mgombea wetu Wavinya anaendelea vyema, waliosalia tutazungumza nao, Bw. Nzioka ni rafiki yangu na nitazungumza naye," Kalonzo alisema.

HUku akijibu barua inayoenea mitandaoni kwamba amempendelea Wavinya na kujiondoa kwenye kinyang'anyiro hicho Nzioka alikana madai hayo na kusema kuwa;

"Viwango vya kukata tamaa katika WIPER sasa vinatia aibu.. Nilifikiri walisema hivi "kijana anayezungumza maskini Kikamba ni mtu asiyeanza?" Neno la ushauri kwa Mutharaka… usianze usichoweza kumaliza. #WaitaNaSuluhu wakiandamana kwenda kupiga kura !"