Nilikosa karo ndio maana sikumaliza masomo ya shahada yangu-Sakaja asema

Muhtasari
  • Hata hivyo anasema atarejea na kuketi kwa vitengo vilivyosalia na kupata shahada yake kutoka chuo kikuu, hatimaye
Mgombea Ugavana wa Naairobi Johnson Sakaja mbele ya Kamati ya IEBC ya Kusuluhisha Mizozo katika Mahakama ya Milimani mnamo Juni 15 2022.
Mgombea Ugavana wa Naairobi Johnson Sakaja mbele ya Kamati ya IEBC ya Kusuluhisha Mizozo katika Mahakama ya Milimani mnamo Juni 15 2022.
Image: DOUGLAS OKIDY

Seneta wa Nairobi Johnson Sakaja amekiri kwamba hakumaliza masomo yake katika Chuo Kikuu cha Nairobi kwa sababu alikosa karo.

Katika mahojiano Ijumaa asubuhi katika Spice FM, Sakaja alisema hakuweza kulipia karo yake hivyo akajiondoa katika Chuo Kikuu cha Nairobi ili kuangazia mambo mengine.

"Kuna waraka unashirikiwa unaonyesha ni suala la ada. Kuna vitengo vichache sikukamilisha lakini sherehe ya kuhitimu si ndiyo inayokupa ujuzi," alisema.

Hata hivyo, kufikia wakati huu, licha ya kuwa na uwezo wa kumudu ada ya shule inayohitajika, Seneta hangeweza kurudi darasani kwa sababu ya aibu.

Hata hivyo anasema atarejea na kuketi kwa vitengo vilivyosalia na kupata shahada yake kutoka chuo kikuu, hatimaye.

“Kufikia sasa niliweza kurudi, nilikuwa na haya  kurudi darasani. Na hilo ni jambo nitakalokamilisha, nitalimaliza, kupitia vitengo 3 au 4. Lakini hakuna sheria inayosema lazima ulete shahada kutoka Chuo Kikuu cha Nairobi,” Sakaja alisema katika mahojiano Ijumaa asubuhi kwenye Spice FM.

Mbunge huyo alisema zaidi kwamba yeye, katika kipindi kama hicho, aliamua kujiandikisha katika Chuo Kikuu cha Team nchini Uganda kama mwanafunzi wa masomo ya masafa.

Alishikilia kuwa shahada aliyopata kutoka kwa taasisi hiyo na ambayo aliwasilisha ili kupata kibali cha kuwania kiti cha Ugavana wa Nairobi ni halali na imeidhinishwa na vyombo vyote husika.