Umeteseka kwa ajili ya Taifa hili, ni wakati wako-Kalonzo amwambia Raila

Kalonzo alisema Odinga ndiye anayependekezwa kumrithi Rais Uhuru Kenyatta, na kwamba hakuna kesi za dhuluma za uchaguzi zitampata kwenye kura.

Muhtasari
  • Kalonzo alisema Odinga ndiye anayependekezwa kumrithi Rais Uhuru Kenyatta, na kwamba hakuna kesi za dhuluma za uchaguzi zitampata kwenye kura
Image: EZEKIEL AMING'A

Kiongozi wa Chama cha Wiper Kalonzo Musyoka amejaribu kuwahakikishia wafuasi wa chama cha muungano cha Azimio la Umoja One Kenya na mgombea wao wa urais Raila Odinga kuhusu ushindi katika uchaguzi ujao wa Agosti 9.

Akiongea katika uwanja wa michezo wa Kasarani wakati wa mkutano wa mwisho wa Azimio Jumamosi, Kalonzo alisema Odinga ndiye anayependekezwa kumrithi Rais Uhuru Kenyatta, na kwamba hakuna kesi za dhuluma za uchaguzi zitampata kwenye kura.

Akinukuu uamuzi wa hivi majuzi wa mahakama ulioagiza Tume Huru ya Uchaguzi na Mipaka (IEBC) kujumuisha sajili ya wapigakura kwa mwongozo katika mchakato huo, Kalonzo alisema hatua hiyo itaweka msingi wa mchakato huru, wa haki na wa kuaminika bila dosari zozote.

"Tulifanya kila tuwezalo katika kampeni na ni ushindi wa hakika, na kwa hivyo hakuna mtu, hata wewe Chebukati atakayejaribu kuiba kura za Raila," Kalonzo alisema.

Alienda mbali zaidi na kudai kuwa kisa cha hivi majuzi ambapo raia wa Venezuela walikamatwa katika Uwanja wa Ndege wa Kimataifa wa Jomo Kenyatta (JKIA) wakiwa na vifaa vya uchaguzi ni njama ya IEBC ya kuhujumu mchakato wa uchaguzi dhidi ya Odinga.

“Nilitaja jina (Chebukati) kwa sababu hakuna mtu atakayevuruga matarajio ya Wakenya tena. Nina furaha kwamba mahakama iliamua kwamba lazima kuwe na nakala ya rejista ya mwongozo, "alisema.

Wakati huo huo, bosi wa Wiper alidhihirisha imani katika ushindi wa Odinga akisema ungekuwa ukombozi kwa watu wa Kenya na suluhu la mwisho la matatizo ambayo yamekuwa yakisumbua taifa kwa miongo kadhaa.

“Nina furaha kutangaza Raila na Karua tayari wameshinda katika uchaguzi ujao. Dunia nzima inatazama na wakati ni sasa wa Raila. Mmeteseka kwa ajili ya taifa hili na huu ni wakati wenu,” Kalonzo alisema.