Eddie Butita apoteza Youtube yake ghafla

Butita alipoteza akaunti yake baada ya kutoa msimamo wake kuhusu Mswada wa Fedha 2024

Muhtasari

•. Mimi, Eddie Butita nina#rejectfinancebill2024. Ni wakati wa kusikiliza. Hatuwezi kuwa wote wamekosea. Hayaa basi, Gen Z, nitafutieni T-shirt kali nirepoti kwa ofisi."Alisema Eddie.

•Akaunti mpya chini ya jina EddieButita289 ilijitokeza, ikionyesha video mbili tu ambayo moja ni taarifa ya Eddie kuhusu msimamo wake kuhusu Mswada wa Fedha, na nyingine ni video ya rafiki yake Abel Mutua.

EDDIE BUTITA
Image: INSTAGRAM

Eddie Butita, mchekeshaji na mwandishi wa filamu, anasemekana kupoteza akaunti yake ya YouTube saa chache baada ya kutoa msimamo wake wazi kuhusu Mswada wa Fedha wa 2024.

Eddie, ambaye hivi karibuni alisafiri na rais William Ruto kwenda Marekani, amekuwa akikosolewa sana na umma.

Baada ya kushindwa kujiunga na maandamano ya wakenya dhidi ya Mswada wa Fedha jijini Nairobi, Eddie alihisi ni muhimu kueleza msimamo wake.

Kupitia taarifa ndefu kwenye Instagram, alisema,"Mswada wa Fedha, kama ilivyo, si sawa. Nilicheza jukumu langu katika kutoa wasiwasi wangu, na nitafanya tena wakati inapohitajika kwa sababu mimi ni raia na mfanyabiashara."

"Ninataka mema kwa wananchi wenzangu, familia na marafiki wangu. Baada ya yote, ni wakati wa kutangaza hadharani msimamo wangu. Mimi, Eddie Butita nina#rejectfinancebill2024. Ni wakati wa kusikiliza. Hatuwezi kuwa wote wamekosea. Hayaa basi, Gen Z, nitafutieni T-shirt kali nirepoti kwa ofisi."

Jumatatu, Juni 24, mashabiki wa Eddie waligundua kuwa akaunti yake ya YouTube haipo tena. Uchunguzi wa haraka kwenye YouTube ulionyesha kwamba akaunti ya awali ya Eddie Butita haikuwepo tena.

Badala yake, akaunti mpya chini ya jina EddieButita289 ilijitokeza, ikionyesha video mbili tu ambayo moja ni taarifa ya Eddie kuhusu msimamo wake kuhusu Mswada wa Fedha, na nyingine ni video ya rafiki yake Abel Mutua.

Mpaka sasa, Eddie hajatoa taarifa rasmi kuhusu madai hayo wala kuelezea sababu halisi ya kwa nini akaunti yake ya YouTube imefutwa.

Kimya chake kimesababisha uvumi miongoni mwa mashabiki wake kwenye mitandao ya kijamii. Baadhi ya mashabiki wamekuwa wakimchekea na wengine waking'amua sababu ya kupotea kwa akaunti yake.

Kulikuwa na madai kuwa Eddie huenda ameifuta akaunti yake ili kupunguza shinikizo la ukosoaji dhidi yake.

Baadhi ya mashabiki hata walitishia kumsitisha kufuatilia akaunti yake ya YouTube na kuiripoti. Wakati huo huo, wengine waliona kupotea kwa akaunti yake kama matokeo ya msimamo wake wa wazi kuhusu Mswada wa Fedha wa 2024.