Nilipowaambia kuwa serikali ya 2022 itaundwa na hustlers, walidhani ni utani-DP Ruto

Muhtasari
  • Ruto asema kwamba serikali ya 2022 itaundwa na hustlers
Naibu William Ruto
Image: Twitter

Serikali ijayo itaundwa na wale wanaoshikilia msimamo ambao wako tayari kukabiliana na muungano wowote, haya ni matamshi ya naibu rais William Ruto aliyoyasema siku ya Jumatano akiwa katika kaunti ya Machakos.

Ruto alisema wapinzani wake wamegundua kuwa harakati za hustler haziwezi kuzuilika, kwa hivyo wanazunguka wakitafuta kuunda muungano.

"Nilipowaambia kuwa serikali ya 2022 itaundwa na hustlers, walidhani ni utani. Sasa, wamejikuta katika upande usiofaa na wako makini katika vyumba vya bodi wakitafuta washirika wa kuunda ushirika nao, "alisema.

DP alisema hajisumbui na mabadiliko ya kisiasa yanayoendelea.

Ruto alikuwa akizungumza katika mji wa Machakos Jumatano wakati wa mkutano na wafanyabiashara wadogo kutoka kaunti hiyo.

Alisema lengo lake ni jinsi ya kuboresha maisha ya Wakenya walio wengi ambao walikuwa wakisonga kuweka chakula mezani.

"Hatufadhaiki na mabadiliko ya kisiasa kati ya viongozi ambao lengo lao ni kujitengenezea nyadhifa. Lengo letu kama harakati kali ni kuwawezesha Wakenya wengi kiuchumi," alizungumza Ruto.

Ruto alisema viongozi wa upinzani hawana kitu kipya cha kuonyesha katika suala la maendeleo na akawataka Wakenya kuwapuuza katika uchaguzi ujao.

Alijuta kwamba utawala wa Jubilee ulikuwa na mipango mizuri kwa Wakenya wakati wa muhula wake wa pili lakini ulivurugwa na viongozi wa upinzani ambao waliingia serikalini kupitia hendisheki.

"Kama chama cha Jubilee, tulikuwa na mipango mizuri ya kuboresha maisha ya Wakenya kupitia utekelezaji wa ajenda Kubwa Nne - utengenezaji, nyumba, usalama wa chakula, na huduma ya afya kwa wote. Lakini hii ilivurugika baada ya upinzani kujiunga nasi," alisema.

DP aliuliza wapinzani waombe radhi Wakenya kwa kuvuruga miradi ambayo ililenga kuboresha maisha yao.

Alisema mabadiliko ya mtindo wa uchumi kutoka juu hadi chini ndiyo njia ya uhakika ya kuhakikisha Wakenya wote wanainua hali zao za maisha.

Walikuwepo wabunge Victor Munyaka (Mji wa Machakos), Vincent Musyoka (Mwala), Nimrod Mbai (Kitui Mashariki), na Rigathi Gachagua (Mathira).

Wabunge waliuliza jamii ya Kamba isipotoshwe kuunga mkono watu ambao wangeishia kuwa katika upinzani 2022.

"Kama jamii ya Kamba, tunapaswa kujifunza kutoka kwa makosa ya zamani na kumuunga mkono Ruto kwa urais ili kuwa sehemu ya serikali yake mnamo 2022," Musyoka alisema.

Viongozi walimtaka kiongozi wa Wiper Kalonzo Musyoka afikirie kufanya kazi na Ruto, wakibainisha kuwa hakuna nafasi huko NASA.

"Kalonzo Musyoka anapaswa kujua kuwa hana nafasi katika Nasa. Tumemuunga mkono Raila Odinga mara mbili lakini inaonekana Waziri Mkuu wa zamani hayuko tayari kuunga mkono mtu mwingine

Hii ndio sababu tunamwomba ndugu yetu Kalonzo ajiunge na harakati za kutuliza amani, "Munyaka alisema.

Gachagua aliwaambia jamii ya Kamba kuunga mkono uongozi wa DP, akisema amejitolea kushughulikia changamoto zinazowakabili Wakenya.

Aliwataja viongozi wa upinzani kama watawala wa kikabila ambao hawakuwa na wakati wa Wakenya bali masilahi yao ya ubinafsi.