Askofu David Muriithi ataka uchunguzi wa DNA ufanyike

Muhtasari
  • Askofu David  Muriithi ataka uchunguzi wa DNA ufanyike
  • Aliuliza pia kwanini suala hilo linaletwa kortini bila maombi rasmi
  • Aliuliza korti iamuru Njoroge kuwasilisha ombi rasmi ya uchunguzi wa DNA ili waweze kujibu
Mhubiri David Muriithi
Mhubiri David Muriithi
Image: FACEBOOK// HOUSE OF GRACE

HABARI NA ANNETTE WAMBULWA;

Askofu wa Nyumba ya Neema David Muriithi sasa anasema anataka korti iamuru uchunguzi wa DNA uthibitishe kuwa ni baba  wa mtoto aliyedai kuwa wake.

Kupitia wakili wake Njoroge, Muriithi alimwambia hakimu mkazi Festus Terer Jumatano anataka uchunguzi wa vinasaba ufanyike kwa mtoto huyo.

Walakini, wakili wa mwanamke huyo Danstan Omari aliambia korti kuwa jaribio la DNA ni mawazo ya baadaye na askofu kwa kuwa tayari amekiri kuwa baba katika hati yake ya kiapo iliyowasilishwa kortini Jumanne.

Omari alisema katika hati ya kiapo iliyoapishwa na Muriithi, hakuna mahali ambapo suala la DNA lilikuja.

Aliuliza pia kwanini suala hilo linaletwa kortini bila maombi rasmi.

Aliuliza korti iamuru Njoroge kuwasilisha ombi rasmi ya uchunguzi wa DNA ili waweze kujibu.

Njoroge aliiambia korti kwamba Muriithi alikiri tu kuwa na uhusiano na sio baba wa mtoto kama vile utetezi umedai.

Hakimu Terer alisema hataki kuingia katika maelezo kamili ya kesi hiyo kwa sababu kesi hiyo ni mwanzo tu.

Aliagiza Njoroge kuwasilisha ombi rasmi la DNA kama inavyotakiwa na sheria na Omari kuijibu.

Korti pia imekataa kuzuia vyombo vya habari kuangazia kesi hiyo kama ilivyokuwa imeombwa na Askofu

Njoroge alikuwa ameuliza korti izuie vyombo vya habari kuangazia kesi hiyo, akisema kuwa hii ni jambo la watoto.

Omari aliiambia korti ingawa hakuwa akipinga, kuna agizo lililopatikana na Umoja wa Wanahabari wa Kenya ambao uliondoa agizo la gag katika kesi nyingine ya watoto.

Kesi hiyo ilikuwa kesi ya utunzaji wa mtoto wa Spika Kenneth Lusaka ambapo Mahakama Kuu ilikaa maagizo yaliyotolewa na Terer kuzuia vyombo vya habari kuangazia kesi hiyo.

Hakimu Terer alisema hatazuia vyombo vya habari mpaka asome maagizo ya Mahakama Kuu.

Njoroge alisisitiza kuwa ingawa kuna agizo kutoka Mahakama Kuu, hili ni suala la watoto na halipaswi kufichuliwa.

Alimshtumu mwanamke huyo kwa kushtaki kesi yake kupitia vyombo vya habari ili kusisimua suala hilo.