DP Ruto:Nitaendelea kutekeleza miradi ambayo tulianza na Rais Uhuru

Muhtasari
  • Naibu Rais William Ruto amesema yeye hawezi kuacha juu ya jitihada yake ya kuunganisha nchi chini ya mavazi ya kitaifa ya kisiasa
  • Alisema ushirikiano wa watu na uongozi wake utapunguza utekelezaji wa ajenda ya maendeleo ya nchi
Naibu Rais siku ya JUmanne katika makazi yake ya Karen wakati wa mkutano na viongozi wa Gatanga.
Image: DP Ruto/twitter

Naibu Rais William Ruto amesema yeye hawezi kuacha juu ya jitihada yake ya kuunganisha nchi chini ya mavazi ya kitaifa ya kisiasa.

Alisema ushirikiano wa watu na uongozi wake utapunguza utekelezaji wa ajenda ya maendeleo ya nchi.

"Nitaendelea kutekeleza miradi ambayo tulianza na Rais Uhuru Kenyatta ya kuunganisha na kubadilisha nchi," alisema.

Aliongeza kuwa tayari amekusanya wabunge zaidi ya 150 ambao watasaidia katika kutimiza ahadi ya jubilee iliyotolewa kwa Wakenya.

" Hatuwezi kurudi nyuma, "alisema.

Naibu Rais alizungumza siku ya JUmanne katika makazi yake ya Karen wakati wa mkutano na viongozi wa Gatanga.

Wabunge walikuwa Rigathi Gachagua, Kimani Ichung'wah, George Theuri, Irungu Kang'ata, Isaac Mwaura na Gatanga Bunge la Wabunge Edward Muriu.

Kujuta kwamba nchi ilikuwa imepoteza miaka minne ya thamani katika kushinikiza kwa mapitio ya kikatiba, Dr Ruto aliwahimiza wabunge kwa haraka kuweka sheria ambazo zitafungua utekelezaji wa ajenda kubwa ya maendeleo.

"Hebu tusipotee wakati wowote katika ushirikiano usio na matunda."

Aliwaomba viongozi wasiogope na wale wanaotumia nafasi zao katika serikali, wakisema kuwa "viongozi wanapaswa kujifunza kuwaambia ukweli hata katika nyakati ngumu."

Ichung'wah alisema viongozi wa mkoa wa mlima Kenya hawatalazimwsha kubadilisha msimamo wao wwa siasa.

Pia aliweka wazi kwamba aliamua kumuunga DP mkono kwani ana ajenda ambazo zitasaidia mlima kenya.

Mr Kang'ata alisema serikali haikuwa ya kugusa na ukweli chini, na ilihimiza wakazi wa MT Kenya kuwa mkutano nyuma ya Umoja wa Kidemokrasia wa Umoja. 

Mr Gachagua alisema ilikuwa ni bahati mbaya kwamba serikali ilikuwa ikitumia mbinu za kisiasa zisizopita ili kushawishi msimamo wa kisiasa wa wakazi wa Mt Kenya.

Mbunge wa Mathira alisema mbinu hizo hazitawavuta watu wa Mt Kenya kutoka kwa kusaidia Dr Ruto ambaye alisema ana mpango wa maendeleo imara kwa watu wa kawaida.

"Tunataka kuhakikisha mfano wa kiuchumi wa chini unafanya kazi kwa faida yetu na ya nchi nzima."