Raila pia anapaswa kuomba msamaha kwa mashambulizi ya Kondele, Kibra - Ruto

Muhtasari
  • Hii ilikuwa baada ya kuomba msamaha kuhusu matamshi ya seneta wa Meru Mithika Linturi 'madoadoa'
  • Akizungumza Kericho Jumatatu, Ruto alisema Raila anafaa kukoma kufadhili ghasia wakati wowote viongozi wanapoenda kwa kampeni katika maeneo ya ODM
Image: DP Ruto/TWITTER

DP William Ruto amemtaka kiongozi wa chama cha ODM Raila Odinga pia kuomba radhi kwa kuchafua Kisumu na maeneo mengine ya ODM.

Hii ilikuwa baada ya kuomba msamaha kuhusu matamshi ya seneta wa Meru Mithika Linturi 'madoadoa'.

Akizungumza Kericho Jumatatu, Ruto alisema Raila anafaa kukoma kufadhili ghasia wakati wowote viongozi wanapoenda kwa kampeni katika maeneo ya ODM.

"Kisumu ni ya kila mtu katika nchi hii hatufai kupigwa mawe na mheshimiwa yuko kimya tu," Ruto alisema.

Mnamo Novemba mwaka jana, msafara wa Ruto ulipigwa mawe eneo la Kondele, kaunti ya Kisumu baada ya kile polisi walisema kilisababishwa na kutofautiana kwa ugawaji wa pesa za kampeni.

"Kisumu haipaswi kuwa eneo la papa kwa viongozi," Ruto aliongeza huku akichochea umati wa watu Kericho.

Ruto alisema kiongozi huyo wa ODM anafaa kujipanga na kushughulikia masuala ya ghasia kabla ya uchaguzi wa Agosti.

“Azungumze nasi kuhusu Kibra na Kondele na vurugu anazoziandaa, tunataka kuondoa hali ya kutovumiliana kisiasa katika nchi hii,” alisema.

"Wacha atangaze kwamba tunapomshinda kwenye kura hatapanga vurugu bali atafunga na kurudi nyumbani."

Saa chache baada ya msafara wa Ruto kupigwa mawe mjini Kisumu wakati wa kampeni zake, polisi walisema kwamba walipokea taarifa za kijasusi kuhusu hali ya wasiwasi eneo hilo na kumjulisha DP kabla hajasimama.

Ruto alilazimika kukatiza hotuba yake alipokuwa akiwahutubia wakazi wa Kondele huku msafara wake ukikabiliwa na mapokezi mabaya ya vijana waliokuwa na ghasia katika ziara yake ya pili katika jiji la kando ya ziwa.