Mahakama kuu yazuia JSC kuajiri majaji wapya

Muhtasari
  • Mahakama kuu yazuia JSC kuajiri majaji wapya
Mahakama
Mahakama
Image: MAKTABA

Mahakama kuu imezuia kwa muda Tume ya Huduma ya Mahakama (JSC) kuajiri majaji wapya katika mahakama ya rufaa na mahakama kuu.

JSC ilikuwa imeorodhesha wagombeaji kwa mahojiano mwezi huu ili kujaza nafasi za majaji wa mahakama ya rufaa na mahakama kuu.

Jaji Antony Mrima leo asubuhi ametoa maagizo ya kihafidhina ya kusitisha hatua zozote za JSC, ikiwa ni pamoja na mwaliko, kuzingatia, tathmini, kujadiliwa au mahojiano ya ombi la uteuzi wa majaji katika mahakama ya rufaa na mahakama kuu.

Jaji Mrima amesema pamoja na kwamba kuna haja ya kuajiri majaji wengi wa mahakama kuu, mchakato wa kuajiri lazima ufuate sheria na uwe ndani ya katiba la sivyo utakuwa batili na utafutiliwa mbali. utupu.

Katika kesi hiyo, Taasisi ya Katiba ilishtaki CJ Martha Koome na JSC ikitaka kukomesha uajiri wa majaji wapya hadi majaji 6 wateuliwe ofisini.