Afisa wa DCI aliyepigwa risasi katika drama ya klabu afariki baada ya miezi kadhaa katika ICU

Muhtasari
  • Konstebo Festus Musyoka alifariki katika Hospitali ya Nairobi siku ya Jumanne, polisi walisema
  • Pia aliyejeruhiwa ni mwanamke aliyetambuliwa kama Felister Nzisa
  • Kisa hicho kilitokea katika eneo la Quiver Lounge kwenye barabara ya Thika mnamo Julai 2 mwendo wa saa tisa alasiri
Image: Andrew Kasuku

Afisa wa DCI ambaye alipigwa risasi wakati wa tukio lililohusisha afisa mwingine, mwanamke na mshika bunduki wa kiraia amefariki.

Konstebo Festus Musyoka alifariki katika Hospitali ya Nairobi siku ya Jumanne, polisi walisema.

Alijeruhiwa wakati mshereheshaji, ambaye baadaye alijulikana kama Dickson Mararo, alipofyatua risasi na kumjeruhi Musyoka, kisha kuunganishwa katika kituo cha polisi cha Starehe, na rafiki yake Lawrence Muturi, aliye katika kituo cha polisi cha Kasarani.

Pia aliyejeruhiwa ni mwanamke aliyetambuliwa kama Felister Nzisa.

Kisa hicho kilitokea katika eneo la Quiver Lounge kwenye barabara ya Thika mnamo Julai 2 mwendo wa saa tisa alasiri.

Ripoti za awali zilieleza kuwa maafisa hao wawili walijeruhiwa katika mzozo wa mwanamke mmoja.

Lakini picha za CCTV zilifichua kwamba Mararo alikaribia meza ambapo maafisa hao wawili walikuwa wameketi na rafiki mwingine kabla ya kukabiliana nao kuhusu jambo lisilojulikana.

Kisha akafyatua risasi, huku mmoja akimjeruhi Muturi mkononi huku mwingine akimjeruhi Musyoka shingoni.

Katika picha za CCTV, Mararo anaonekana kutoroka kwa kutumia gari lake aina ya Toyota Land Cruiser alilokuwa ameegesha nje ya eneo la pamoja.

Nzisa, ambaye alikuwa ameketi mita chache kutoka kwa maafisa hao, pia alijeruhiwa kwa risasi nyingine karibu na tumbo, kulingana na ripoti za polisi.

Muturi na Nzisa wakitibiwa katika hospitali za karibu na kuruhusiwa, Musyoka alipelekwa Nairobi Hospital kwa matibabu maalum.

Baadaye Mararo alijisalimisha kwa polisi na baadaye kufikishwa mahakamani, ambapo mahakama ilisikia kuwa bastola aina ya Glock semi-automatic na risasi 38 za 9mm zilipatikana kutoka kwa mshukiwa.

Siku ya Jumanne, gazetti la the Star ilifahamu kuwa Musyoka alifariki kutokana na majeraha hayo baada ya kuwa hospitalini tangu Julai.

Ripoti zinaonyesha kuwa wakati mmoja alihamishiwa katika hospitali ya Ngong, kisha hadi nyingine Karen kisha akarejea Nairobi Hospital, ambako alifariki.

Mkuu wa polisi wa Starehe Julius Kiragu alisema, "Alikuwa kwenye koma..."

Maafisa wanaofahamu hali ya Musyoka wanasema alikuwa amelazwa ICU kwa muda lakini ameanza kupata nafuu.

"Alikuwa akijilisha kwenye mirija na hivi majuzi alikuwa ameanza kurejesha usemi wake," afisa mmoja alisema kwa kujiamini kwani hana idhini ya kuzungumza na vyombo vya habari.

Mipango inafanywa ili mwili wake uhamishiwe hadi Montezuma Monalisa Funeral Home huko Machakos.