Polisi 4, mfanyabiashara wakamatwa kwa mauaji Kakamega

Muhtasari
  • Hakimu Malesi Alhamisi aliamuru kwamba watano hao walikuwa na hatia ya mauaji
Pingu
Image: Radio Jambo

Maafisa wanne wa polisi na mmiliki wa baa wamekamatwa kuhusiana na kifo cha mwanamume aliyekamatwa katika mji wa Kakamega mnamo Desemba 2019.

Sajenti Mkuu Michael Cherugut, askari polisi Duncan Wafula, Francis Kayemit na Juma Musa na mfanyabiashara Denis Rosana walikamatwa Ijumaa alasiri baada ya Uchunguzi wa mahakama ya Kakamega kupendekeza washtakiwe kwa mauaji ya Raymond Mulanda mwenye umri wa miaka 40.

Maafisa hao wanne wako katika kambi za kituo cha Polisi cha Kakamega ambapo kwa sasa wamezuiliwa wakisubiri kufikishwa mahakamani.

Rosana ni mmiliki wa baa ya Balozi katika mji wa Kakamega kutoka ambapo marehemu alikamatwa na polisi kabla ya mwili wake kugunduliwa katika hifadhi ya maiti ya hospitali kuu ya Kakamega siku iliyofuata.

Hakimu Mkuu wa Kakamega Malesi alipata watano hao na hatia ya mauaji na kuwaweka katika kituo cha polisi cha Kakamega wakisubiri ombi lao lisikilizwe.

Afisa wa polisi Patrick Ogolla ambaye anachunguza kisa hicho alikamatwa mwezi Disemba na Tume ya Maadili na Kupambana na Ufisadi kwa kupokea hongo ya Sh40, 000 ili kuathiri matokeo ya uchunguzi wa kifo cha Mulanda.

Mulanda aliripotiwa kukamatwa kutoka kwa baa na maafisa hao wanne baada ya mmiliki kuwaita kwa kuwa marehemu alikuwa akisababisha fujo.

Maafisa hao walisema kuwa aliwazidi nguvu na kuruka kutoka kwa gari lililokuwa likitembea, na kupata majeraha mabaya kichwani. Walimweka katika hospitali kuu ya Kakamega kama mtu aliyetambuliwa.

Ndugu zake wanahoji sababu ya kifo chake na polisi walifungua faili ya uchunguzi, ambayo Ofisi ya Mkurugenzi wa Mashtaka ya Umma (ODPP) iliiweka mahakamani kwa ajili ya Uchunguzi wa umma.

Hakimu Malesi Alhamisi aliamuru kwamba watano hao walikuwa na hatia ya mauaji.

Uchunguzi wa maiti uliofanywa na mwanapatholojia wa hospitali kuu ya Kakamega Dkt Dickson Mchana ulifichua kuwa majeraha ya kichwani yalisababishwa na kiwewe cha nguvu kufuatia kuanguka kutoka urefu.

Kwa maoni yake, majeraha hayo hayakuendana na mwendo.Mulanda anasemekana alikuwa ameenda kwenye klabu ya eneo hilo kuchukua simu aliyokuwa ameiacha akichaji.

Maafisa wa polisi katika klabu hiyo wanadaiwa kumwamuru kutoka nje, wakimtuhumu kuwa mlevi na kusababisha fujo.

Makabiliano yalizuka na afisa mmoja akaomba kuimarishwa. Marehemu alichukuliwa na gari la polisi.

Maafisa hao wanasemekana kuwa walimshusha marehemu kutoka kwenye gari lakini wapita njia walipaza sauti, na kuwalazimu maafisa hao kumchukua mtu aliyepoteza fahamu na kuondoka naye.