Ndugu kutumikia hukumu ya kifo kwa kumuua mjomba wao

Muhtasari
  • Wawili hao walikuwa wakitumikia kifungo cha miaka 40 na 50 jela kwa kumuua mjomba wao huko Busia
Mahakama
Mahakama

Ndugu wawili waliohukumiwa kifo kwa kumuua mjomba watatumikia kifungo hicho baada ya Mahakama Kuu kutupilia mbali rufaa yao.

Francis Nyongesa Oduor na kakake John Nyongesa Oduo walihukumiwa kifo na Mahakama ya Rufaa kwa kumuua mjomba wao.

Hukumu iliyotolewa na Jaji W. Musyoka mnamo Januari 17, ilisema kwamba kwa vile adhabu ya kifo ilitolewa na Mahakama ya Rufaa, na si Mahakama Kuu, Mahakama Kuu haina mamlaka ya kupitia upya hukumu iliyotolewa na mahakama ya juu.

"Kwa hivyo, ombi lililo mbele yangu halifai, na kwa hivyo ninaondoa sawa. Faili itafungwa," hakimu aliamua.

Wawili hao walikuwa wakitumikia kifungo cha miaka 40 na 50 jela kwa kumuua mjomba wao huko Busia.

Mnamo 2019, majaji wa Mahakama ya Rufaa Daniel Musinga, Gatembu Kairu na Agnes Murgor waliamua kwamba Mahakama Kuu ilifanya makosa kuwahukumu John Nyongesa Oduor kifungo cha miaka 50 jela na Francis Juma Oduor miaka 40 wakati hukumu ya lazima kwa mauaji ni kifo.

"Hukumu ya lazima kwa mauaji ni kifo na mahakama ya mwanzo haikuwa na uamuzi wa kutoa hukumu nyingine yoyote baada ya kuthibitisha kosa hilo bila ya shaka yoyote," waliamua majaji.

Wawili hao walikata rufaa dhidi ya hukumu waliyopewa na Jaji Francis Tuiyot kwa kumuua mjomba wao James Omoto Olula kutokana na mzozo wa ardhi.

Waliteta kuwa hakimu alitumia ushahidi wa kupotosha kuwatia hatiani.

Ndugu hao wawili walimuua mjomba wao mnamo Juni 26, 2008, katika kijiji cha Monda huko Busia.

Mke wa pili wa Oula, Faustine Makhokha alikuwa amefariki dunia siku moja. Walikuwa wameenda kuchukua mwili wake kwa ajili ya mazishi katika ardhi ya familia yenye mgogoro.

Walipofika kwenye boma hilo wakiwa na mwili wa mkewe, ndugu hao wawili walimkabili wakidai kwamba asimzike mkewe kwenye shamba hilo kwa vile lilikuwa lao.

Marehemu alijaribu kuwasihi wapwa zake wamruhusu kumzika mkewe lakini hawakusikia lolote.

"Katikati ya mabishano hayo, Nyongesa alitoa rungu na kumpiga mjomba wake kichwani...," upande wa mashtaka ulisema.

Kwa kusikitishwa na hukumu ya kifo, waliwasilisha rufaa nyingine katika Mahakama Kuu ili kupitia uamuzi huo.