Atheists yaiomba serikali ipige marufuku utazamaji wa maiti

Muhtasari
  • Atheists walisema kwamba marufuku, yanafaa kutumika kwa mazishi yote nchini
Image: ENOS TECHE

Kundi la watu wasioamini uwepo wa Mungu nchini Kenya, Atheists Society, inataka serikali ipige marufuku utazamaji wa maiti hadharani.

Katika taarifa kwa vyombo vya habari iliyotiwa saini na Rais wake Harrison Mumia, jamii ilitaja mtazamo wa umma wa maiti kama "tamaduni ya kizamani, isiyofaa, na iliyokufa".

Atheists walisema kwamba marufuku, yanafaa kutumika kwa mazishi yote nchini kwani inaweza kusababisha madhara kwa watazamaji.

"Kulingana na utafiti, kuna uwezekano wa athari za kiakili za kuwa mtu alitazama mwili wa marehemu, kitu kinachoitwa "utambuzi wa uwongo". Hapa ndipo mtu anapofikiria kuwa anamsikia au kumwona marehemu. katika mazingira ya karibu, ikifuatiwa na utambuzi kwamba mtu huyo amekufa. Matukio haya yasiyo ya kawaida yanaweza kusababisha watu kuwa na hofu, huzuni, au hata kuhisi kutokuwa na furaha," taarifa kutoka kwa jamii ilisoma.

Jumuiya hiyo pia iliwataka Wakenya kukumbatia uchomaji maiti ili kuzuia kazi kama hizo zisizo za lazima.

"Kuna njia bora zaidi za kuwatibu wafu wetu, kuelewa kifo na kupata kufungwa. Tunawahimiza Wakenya kukumbatia uchomaji maiti. Kuna haja ya kuhamasisha uchomaji maiti ili kupunguza uwezekano wa makosa ya kitamaduni."

Ombi hilo kutoka kwa Wakana Mungu katika Jamii ya Kenya linakuja wakati ambapo shughuli ya kuutazama mwili wa marehemu Rais Mwai Kibaki inaendelea katika majengo ya Bunge.

Kibaki alikusudiwa kutazamwa kutoka Jumatatu, Aprili hadi Jumatano, Aprili. Haya yatafuatiwa na mazishi ya kitaifa ambayo yatafanyika katika Uwanja wa Kitaifa wa Nyayo mnamo Ijumaa, Aprili 29.