Wapiga kura sio ng'ombe-Junet Mohamed na Sakaja wakabana koo twitter

Muhtasari
  • Junet Mohamed na Sakaja wakabana koo twitter
  • Junet alijibu kwa haraka kwa mwaniaji wa ugavana akipendekeza kuwa alikuwa akijaribu "kuendesha" jina la Raila katika kipindi hiki cha kampeni

Seneta wa Nairobi Johnson Sakaja na Mbunge wa Suna Mashariki Junet Mohamed walirushiana vijembe kwenye Twitter kuhusu kampeni za ugavana Nairobi.

Wanasiasa hao wawili walizozana vikali baada ya Sakaja kusema kwamba hana tatizo na kiongozi wa chama cha Orange Democratic Movement (ODM) Raila Odinga.

Sakaja ni mwanachama wa chama cha United Democratic Alliance (UDA) cha Naibu Rais William Ruto.

Mwenyekiti huyo wa zamani wa TNA alikuwa amebaini kuwa Raila ni kama baba kwake na ndiye kiongozi pekee ambaye amekuwa nyumbani kwake kwa siku ya kuzaliwa kwa mwanawe.

“Raila Amollo Odinga ni kama baba kwangu. Kati ya viongozi wote, Raila Odinga ndiye pekee ambaye amekuja nyumbani kwangu kwa siku ya kuzaliwa ya mwanangu. Jukumu lake katika historia ya Kenya haliwezi kufutika. Ninawaheshimu,” seneta huyo aliambia Radio Citizen Jumatano.

Akimjibu Sakaja, Junet alibainisha kuwa kweli waziri mkuu huyo wa zamani anastahili heshima. Hata hivyo, alibainisha kuwa wakazi wa Nairobi watampigia kura mpinzani wake (Sakaja) Polycarp Igathe.

Igathe alijiunga na kinyang'anyiro cha ugavana wiki chache zilizopita chini ya chama cha Jubilee cha Rais Uhuru Kenyatta.

"Hiyo ni nzuri. Raila anastahili heshima lakini wafuasi wa Azimio na Raila watampigia kura Polycap Igathe mnamo Agosti 9, 2022,” Junet alisema.

Sakaja kisha akamwambia mwenzake akisema kuwa wapiga kura wa jiji watampigia kura mgombea anayemtaka. Wao si "ng'ombe", alisema.

“Wao (wapiga kura) si ng’ombe kaka (sic). Watu wa Nairobi wana uwezo wa kufanya maamuzi yao wenyewe kama walivyofanya huko nyuma. Panga Migori,” akasema seneta huyo.

Junet alijibu kwa haraka kwa mwaniaji wa ugavana akipendekeza kuwa alikuwa akijaribu "kuendesha" jina la Raila katika kipindi hiki cha kampeni.

"Najua sio ng'ombe wote lakini kama Azimio, tunataka kupinga siasa za ujanja za kugombea kwa tikiti ya UDA na wakati huo huo kutaka kupanda jina la Baba. Njia,” alisema.

Sakaja ndiye mgombeaji wa Kenya Kwanza Nairobi baada ya Askofu Margaret Wanjiru kujiondoa na kumpendelea.