Kipchumba Murkomen adai Rais Uhuru aliamuru DCI kumkamata Sakaja

Muhtasari
  • Kipchumba Murkomen adai Rais Uhuru aliamuru DCI kumkamata Sakaja

Seneta wa Elgeyo Marakwet Kipchumba Murkomen kupitia kwenye mitandao yake ya kijamii amedai kwamba rais Uhuru Kenyatta aliamuru DCI kumkamata Sakaja.

Seneta  huyo amedai kuwa Rais Uhuru anatumia kukamatwa kwa Seneta wa Nairobi Jоhnsоn Sаkajа kujaribu na kuathiri mwelekeo ambao mzozo huo utatoa.

Kiрсhumba n alisisitiza msimamo wake nana muungano wa Kenya Kwanza  ni kuwa  Jоhnsоn Sakaja ana digrii halali na amethibitishwa kuwa amethibitishwa.

Jоhnsоn Sаkajа amekuwa akikabiliana na kazi ya kupanda mlima baada ya shahada yake kuulizwa katika masuala kadhaa.

Amekuwa akitumika kwa kutokuwa na digrii halali na hivyo hafai kugombea kiti cha ugavana wa Nairоbi.

"Rais Kenyatta ameamuru DCI kumkamata Johnson Sakaja kwa matumaini kwamba itasaidia kushawishi kesi Mahakamani na Kamati ya Mizozo ya IEBC.Sakaja ana shahada na ana sifa za kuwania wadhifa huo kwa mujibu wa Katiba na sheria.Komesha Maonyesho ya Kando. watu wanaamua."