'Hatujateka mahakama,' DP Gachagua asema

Alisema kuwa kesi zinazosubiri kurithiwa zimefunga mabilioni ya shilingi katika michakato ya kimahakama iliyocheleweshwa

Muhtasari
  • "Tunahitaji pesa hizi kuwekwa huru katika uchumi wetu kwa kutatua migogoro hii," DP alisema.
Naibu Rais William Ruto
Image: TWITTER// RIGATHI GACHAGUA

Naibu Rais Rigathi Gachagua anasema utawala wa Kenya Kwanza hauna nia ya kukamata Idara ya Mahakama.

Akizungumza mjini Kilifi wakati wa hafla ya kufunga kongamano la siku tatu la Maadhimisho ya Miaka 10 ya Mahakama ya Mazingira na Ardhi lililofanyika katika Chuo Kikuu cha Pwani siku ya Alhamisi, DP Gachagua alisema serikali bado ina nia ya kudumisha uhuru wa Idara ya Mahakama kwa kuipa usaidizi unaohitajika kubeba. kutekeleza majukumu yake.

"Tutaunga mkono Idara ya Mahakama katika wito wake mzuri wa kutoa haki ya haki kwa watu wa Kenya," DP alisema. "Tuliahidi kuwezesha mahakama huru na ndivyo tutafanya."

Pia aliongeza kuwa Kenya Kwanza itadumisha uhuru wa kifedha wa Idara ya Mahakama na pia kuongeza ufadhili wa kitengo hiki muhimu cha serikali kwa Ksh.2 bilioni kila mwaka wa kifedha.

“Hii ni kuharakisha mlundikano wa kesi zinazoendelea. Tunaelewa kuwa haki inayocheleweshwa ni kunyimwa haki,” DP Gachagua alisema.

Pia alihimiza mahakama kuharakisha kesi za urithi kama njia ya kutoa haki kwa Wakenya wengi na kesi hizi mbele ya mahakama.

“Utawala waardhi ni suala la hisia nchini Kenya; kijamii, kisiasa, kiuchumi na kisheria. Sote tunajua tangu enzi za ukoloni, kumekuwa na dhuluma kubwa za ardhi,” alisema na kuongeza; "Ninawaomba wachezaji na wahusika wote katika nafasi hii kuharakisha kesi za urithi zinazosubiri kortini."

Alisema kuwa kesi zinazosubiri kurithiwa zimefunga mabilioni ya shilingi katika michakato ya kimahakama iliyocheleweshwa ambayo inaweza kuwa msukumo wa kukaribisha uchumi.

"Tunahitaji pesa hizi kuwekwa huru katika uchumi wetu kwa kutatua migogoro hii," DP alisema.