Kanisa la Holy Family Basilica lajibu ukosoaji wa kutowakubali waandamanaji kanisani wakati wa maandamano

"Tunasikitika kutoelewana kufuatia wasiwasi wa sasa kuhusu Mswada wa Fedha wa 2024 na tutaendelea kujitahidi kuwa mahali patakatifu pa ibada."

Muhtasari
  • Mchungaji, huku akiwahurumia Wakenya walioathiriwa wakati wa kisa hicho, vile vile alikariri kwamba kanisa limejitolea kufungua milango yake kwa watu wote wa Mungu na Wakenya kwa ujumla kama sehemu ya mamlaka yake.

Kanisa la Holy Family Basilica limetoa taarifa kufafanua uamuzi wake wa kuwanyima waandamanaji kuingia kanisani waliokuwa wakitafuta kimbilio kutoka kwa polisi wakati wa maandamano ya kupinga Mswada wa Fedha jijini Nairobi.

Kanisa la Basilica lilijipata katikati ya dhoruba ya ukosoaji kwenye mitandao ya kijamii kufuatia kisa hicho, huku Wakenya wakiangazia kuwa wakati kanisa hilo likiwanyima waandamanaji kuingia, Msikiti wa Jamia ulitoa makao, chakula na maji wakati wa maandamano hayo.

Tukio hilo baadaye lilizua mjadala kuhusu jukumu la taasisi za kidini wakati wa machafuko ya kijamii.

Katika taarifa iliyotiwa saini na Askofu Mkuu wa Metropolitan wa Nairobi Mchungaji Philip Anyalo, Basilica ilieleza kwamba wasiwasi wake mkuu ulikuwa usalama na ustawi wa wanafunzi wake wanaohudhuria Shule ya Holy Family Minor Basilica Catholic Parochial School iliyoko ndani ya boma lake.

"Kiwanja hiki kinakaribisha shule, na wafanyakazi wetu wanadumisha usalama wa watoto mara kwa mara. Kanisa pia lina jukumu la kuhakikisha kuwa kuna jukumu la kuwatunza vijana Katika Shule ya Kikatoliki ya Parokia ya Kanisa la Holy Family Minor," alisema Anyalo.

Mchungaji, huku akiwahurumia Wakenya walioathiriwa wakati wa kisa hicho, vile vile alikariri kwamba kanisa limejitolea kufungua milango yake kwa watu wote wa Mungu na Wakenya kwa ujumla kama sehemu ya mamlaka yake.

"Tunatambua taarifa ambazo zimetolewa kwenye mitandao ya kijamii na tunawahurumia sana wale walioathiriwa na hali hiyo. Tunapenda kuthibitisha kwamba Kanisa Kuu la Familia Takatifu litajitahidi daima kuwa mahali patakatifu kwa watu wote wa Mungu, likiwa wazi kwa umma. ," alisema.

"Tunasikitika kutoelewana kufuatia wasiwasi wa sasa kuhusu Mswada wa Fedha wa 2024 na tutaendelea kujitahidi kuwa mahali patakatifu pa ibada."