Gen Zs hawapaswi kulaumiwa kwa maandamano yenye vurugu - Mbunge Makali Mulu

Vijana walikusanyika katika viwanja vya umma kuwaenzi waliouawa wakati wa maandamano ya kuipinga serikali.

Muhtasari
  • Akizungumza siku ya Jumatatu Mbunge Mulu alisema kuwa vijana walionyesha tabia nzuri na kukutana kwa sababu nzuri.

Mbunge wa Kitui ya Kati Makali Mulu amewapongeza Gen Z wa Kenya kwa mwenendo wao wa amani siku ya Jumapili wakati wa Siku ya Kumbukumbu ya Saba Saba katika bustani ya Uhuru jijini Nairobi.

Vijana walikusanyika katika viwanja vya umma kuwaenzi waliouawa wakati wa maandamano ya kuipinga serikali.

Waliweka misalaba nyeupe yenye majina ya Wakenya waliofariki wakati wa maandamano ya kupinga ushuru, wakiwapamba kwa bendera ya Kenya.

Akizungumza siku ya Jumatatu Mbunge Mulu alisema kuwa vijana walionyesha tabia nzuri na kukutana kwa sababu nzuri.

"Hakukuwa na vurugu, unaweza kuona walikuwa na simu zao za mkononi chupa za maji, na wengine na barakoa," alisema Mulu.

"Walijiendesha kwa njia ambayo mwisho wa siku walirudi nyumbani, hakuna mtu aliyejeruhiwa hakuna jiwe lililorushwa hakuna duka lililovunjwa."

Kwa hivyo Mulu alisema kwamba ghasia zilizoshuhudiwa katika maandamano ya siku za nyuma haziwezi kuhusishwa na Gen Z na vyama vingine vinapaswa kulaumiwa kwa hilo.

"Tumekuwa tukiona wiki iliyopita ni watu wengine ambao walikuja na kujifanya kuwa sehemu ya GenZ. Walipokuja mitaani bila mtu mwingine kuingilia mipango yao walikuwa na amani sana,” alisema.

Kulingana na Citizen Digital Mbunge huyo pia alitoa wito kwa pande zote zinazohusika katika kufuta madai yaliyotolewa na vijana kutafuta njia mwafaka ya kuhakikisha yanasikilizwa.

“Tungefikiria namna ambavyo tumekuwa tukifanya mambo unaenda kurusha vitoa machozi, polisi wapo yamepitwa na wakati. Tunahitaji kufikiria njia mpya ya kuwashirikisha vijana hawa ili tuwaelewe,” alisema.

"Nadhani wazo hili jipya la kuzungumza nao na kujaribu kuwaelewa ni muhimu sana ikiwa itabidi tusonge mbele kama nchi."

Mbunge huyo alieleza kuwa umefika wakati nchi ijipange upya licha ya misimamo mbalimbali ya kisiasa ambayo watu wanaweza kuwa nayo.

Maandamano ya kupinga ushuru na serikali ambayo yametokea kwa muda wa wiki tatu zilizopita yamemlazimu Rais William Ruto kusalimu amri na kuondoa Mswada wa Fedha wa 2024.

Hili pia lilifuatiwa na matakwa yaliyotolewa na vijana kutaka serikali ichukue hatua za kubana matumizi na uwajibikaji hali iliyomlazimu Rais Ruto kutangaza msururu wa hatua za kubana matumizi katika mashirika mbalimbali ya serikali.