Polisi waeleza kwa nini walichukua mwili wa mtoto aliyepigwa risasi Rongai kabla ya kuzikwa

Mwili wa marehemu Kennedy ulichukuliwa mara baada ya mama yake kuwasili nao katika eneo bunge la Mbita.

Muhtasari

•Koome alidai shughuli ya maziko ilikatizwa baada ya mwanaume aliyedai kuwa baba mzazi wa marehemu Kennedy kujitokeza.

•Mkuu wa polisi aliwataka wananchi kuwa watulivu wakati suala hilo la mzozo wa kifamilia likitatuliwa mahakamani.

Mwili wa Kennedy Onyango ulichukuliwa na polisi kabla ya kuzikwa
Mwili wa Kennedy Onyango ulichukuliwa na polisi kabla ya kuzikwa
Image: HISANI

Polisi wamejitokeza kuelezea hali ya kutatanisha kuhusu kusitishwa bila kutarajiwa kwa mazishi ya marehemu mtoto Kennedy Onyango ambaye aliuawa kwa kupigwa risasi wakati wa maandamano ya kupinga Muswada wa Fedha katika ene la Ongata Rongai siku chache zilizopita

Siku ya Jumamosi, video iliibuka ikimuonyesha mama ya mvulana huyo wa miaka 12,  Bi Josinter Anyango Ochieng, akilia kwa uchungu na kulalamika kuhusu mwili wa mwanawe kuchukuliwa na maafisa wa polisi mnamo siku ya Ijumaa walipokuwa wakienda kumzika.

Katika taarifa yake ya Jumamosi jioni, Inspekta Jenerali wa Polisi, Japhet Koome, alifafanua kuwa polisi walikuwa tayari wamepatia familia mwili wa marehemu Kennedy kwa ajili ya mazishi baada ya kukamilika kwa uchunguzi wa maiti.

“Kinyume na taarifa za upotoshaji zinazoenezwa kwenye mitandao ya kijamii kwamba Huduma ya Kitaifa ya Polisi imesimamisha maziko ya marehemu Kennedy Onyango katika eneo bunge la Mbita, tunataka kufafanua kwa umma kwamba mwili huo ulitolewa kwa mamake Josinter Anyango Ochieng mnamo Julai 4. , 2024,” IG Koome alisema katika taarifa.

Aliongeza, "Hii ilikuwa baada ya uchunguzi wa daktari wa upasuaji wa maiti, Dk Ndegwa P.M na matokeo yakaonyesha kuwa kijana huyo alikufa kutokana na jeraha moja la risasi kwa muda mrefu."

Koome alidai shughuli ya maziko ilikatizwa baada ya mwanaume mmoja aliyedai kuwa baba mzazi wa marehemu Kennedy kujitokeza akitaka apewe haki ya kumzika mtoto wake yeye mwenyewe.

‘Mwili ulihamishwa hadi Mbita kwa mazishi lakini ilipowasili Julai 5, 2024, Dennis Okinyi Abaga akidai kuwa baba mzazi wa mvulana huyo alijitokeza na amri ya mahakama kusimamisha mazishi baada ya kudai kumzika mvulana huyo.

Inavyoonekana, Kesi ya Madai Nambari 0028 ya 2024 iliyowasilishwa katika Mahakama ya Sheria ya Mbita iliamuru polisi kuhamishia maiti ya Hospitali ya Kaunti Ndogo ya Suba ili kuhifadhiwa, na Kituo cha Polisi cha OCS Mbita kilitii agizo hilo,” Koome alisema.

Mkuu wa polisi aliwataka wananchi kuwa watulivu wakati suala hilo la mzozo wa kifamilia likitatuliwa mahakamani.

Hapo awali,  Bi Josinter alijitokeza akidai kuwa polisi walimchukua mwanawe mara tu walipofika Mbita kwa mazishi. Hata hivyo hakuwa ametaja sababu zozote zilizofanya polisi kuchukua hatua hiyo.