Kasisi amzuia Mbunge Sudi kujihusisha na siasa kwenye hafla ya kanisa

Hata hivyo, alipokuwa karibu kumalizia hotuba yake, Sudi alikatizwa na kasisi.

Muhtasari
  • Akiwahutubia waumini, Sudi alisema Mswada wa Fedha utasaidia vijana kupata elimu kwa urahisi.
Mbunge wa Kapseret Oscar Sudi
Mbunge wa Kapseret Oscar Sudi
Image: MAKTABA

Mbunge wa Kapseret Oscar Sudi Ijumaa aliombwa kutojihusisha na siasa alipokuwa akitoa hotuba yake katika hafla iliyoongozwa na kanisa.

Akiwahutubia waumini, Sudi alisema Mswada wa Fedha utasaidia vijana kupata elimu kwa urahisi.

Hata hivyo, alipokuwa karibu kumalizia hotuba yake, Sudi alikatizwa na kasisi.

Kasisi huyo alimwomba asijihusishe na siasa wakati wa ibada ya kanisa.

“Nimemaliza Baba nimemaliza,” Sudi alisema.

"Tafadhali maliza, wewe unaingia siasa, wewe maliza hii ni siasa," padri huyo alisema.

Sudi alijibu kwa kujibu kuwa hajishughulishi na siasa.

Kasisi alitangulia kumwarifu azungumze juu ya mambo ya kiroho.

"Tuonyeshe vile unajua mambo ya kiroho sio siasa," padri alisema.

Sudi aliongeza kuwa kasisi huyo anamfahamu kiroho na wamejadili masuala mengi kwa siku nyingi.

Alimaliza hotuba yake kwa kushukuru kutaniko na kuwatakia baraka.

Wanasiasa wengi wamejulikana kwa kueneza mazungumzo ya kisiasa kwenye hafla za kanisa.

Haya yanajiri huku nchi ikikabiliwa na mjadala kuhusu Mswada wa Fedha wa 2024.