Waziri akamatwa kwa madai ya kumroga rais

SAlikamatwa Jumapili pamoja na wengine wawili katika mji mkuu na amewekwa rumande kwa wiki moja akisubiri uchunguzi, maafisa waliongeza, bila kutoa maelezo ya kukamatwa kwake.

Muhtasari

• Uchawi si kosa la jinai chini ya kanuni ya adhabu katika Maldives yenye Waislamu wengi, lakini una adhabu ya kifungo cha miezi sita jela chini ya sheria za Kiislamu.

• Watu kote katika visiwa hivyo hufanya sherehe nyingi za kitamaduni, wakiamini kuwa wanaweza kupata upendeleo na kuwalaani wapinzani.

HISANI
Image: Vifaa vya uchawi.

Polisi nchini Maldives wamemkamata waziri wa mazingira wa serikali, maafisa walisema siku ya Alhamisi, huku vyombo vya habari katika taifa hilo la Bahari ya Hindi vikiripoti kuwa alishutumiwa kufanya "uchawi" kwa rais.

Kwa mujibu wa ripoti hiyo kwenye South China Morning Post, Waziri wa Jimbo wa Mazingira, Mabadiliko ya Tabianchi na Nishati, Fathimath Shamnaz Ali Saleem, alikamatwa Jumapili pamoja na wengine wawili katika mji mkuu wa Male, polisi walisema.

Amewekwa rumande kwa wiki moja akisubiri uchunguzi, maafisa waliongeza, bila kutoa maelezo ya kukamatwa kwake.

"Kumekuwa na ripoti kwamba Shamnaz alikamatwa kwa kumfanyia uchawi Rais Dkt Mohamed Muizzu," kilisema Sun, chombo cha habari nchini humo.

Polisi hawajathibitisha wala kukataa ripoti hiyo.

Msimamo wake ni kazi muhimu katika taifa lililo mstari wa mbele wa mzozo wa hali ya hewa, huku wataalam wa mazingira wa Umoja wa Mataifa wakionya kuwa kuongezeka kwa bahari kunaweza kuifanya iwe vigumu kukalika ifikapo mwisho wa karne hii.

Uchawi si kosa la jinai chini ya kanuni ya adhabu katika Maldives yenye Waislamu wengi, lakini una adhabu ya kifungo cha miezi sita jela chini ya sheria za Kiislamu.

Watu kote katika visiwa hivyo hufanya sherehe nyingi za kitamaduni, wakiamini kuwa wanaweza kupata upendeleo na kuwalaani wapinzani.

Mwanamke mwenye umri wa miaka 62 aliuawa kwa kuchomwa kisu na majirani watatu huko Manadhoo mnamo Aprili 2023 baada ya kushtakiwa kwa kufanya sherehe za uchawi, tovuti ya habari ya Mihaaru iliripoti wiki iliyopita, baada ya uchunguzi wa muda mrefu wa polisi, jarida hilo liliripoti Zaidi.

Imewanukuu polisi wakisema kuwa wameshindwa kupata ushahidi wowote kwamba mwathiriwa wa mauaji alifanya uchawi.

Mnamo 2012, polisi walikabiliana na mkutano wa kisiasa wa upinzani baada ya kuwashutumu waandalizi kwa kurusha "jogoo aliyelaaniwa" kwa maafisa waliokuwa wakivamia afisi zao.