Mwanamke auawa, 8 wajeruhiwa katika shambulizi la al-Shabaab Mandera

Wenyeji walisema washambuliaji walifyatua risasi kati ya Sarman na Olla.

Muhtasari
  • Alisema mwathiriwa mmoja aliyejeruhiwa katika tukio la Banisa alikuwa amelazwa katika hospitali hiyo
Crime Scene
Image: HISANI

Mwanamke mmoja aliuawa Jumatatu na wengine wanane kujeruhiwa baada ya wanamgambo wa al-Shabaab kushambulia gari la huduma ya umma lililokuwa likisafiri katika barabara ya Banisa- Mandera, Kaunti ya Mandera.

Gari hilo lilikuwa na watu 12 wakati watu wenye silaha walipolishambulia, polisi na walionusurika walisema.

Wenyeji walisema washambuliaji walifyatua risasi kati ya Sarman na Olla.

Abiria wengine waliokuwa kwenye gari walitoroka wakiwa na majeraha.

Maafisa wa eneo hilo walisema wamekuwa wakiwaona magaidi katika eneo hilo wakipanga kufanya mashambulizi.

Eneo hilo liko karibu na mpaka wa Kenya na Somalia ambao kwa kawaida huvunjwa na magaidi.

Polisi walisema wanashuku kuwa washambuliaji walikuwa wakilenga gari hilo la magurudumu manne.

Siku ya Jumapili, Januari 15, kikundi cha kigaidi cha Kiislam chenye makao yake nchini Somalia kilijaribu kufanya shambulio la kidini huko Takaba kwa kulenga gari lingine la PSV lakini likazuiwa na jamii ya Waislamu wa eneo hilo.

Walioshuhudia walisema baadhi ya abiria waliokuwemo ndani ya ndege hiyo walikataa kutoa ushirikiano katika shambulio la gari lililowalazimu wavamizi kukimbia.

Mkuu wa polisi kanda ya kaskazini mashariki George Seda alisema mshambuliaji alitoroka mara baada ya matukio hayo.

Alisema mwathiriwa mmoja aliyejeruhiwa katika tukio la Banisa alikuwa amelazwa katika hospitali hiyo.

Kuna hofu ya mashambulizi zaidi yanayopangwa katika eneo hilo huku kukiwa na tahadhari kubwa.

Eneo la mpakani limebeba mzigo mkubwa wa mashambulizi ya mara kwa mara kutoka kwa wanamgambo hao ambao wakati fulani husaidiwa na wakaazi.

Wakati fulani magaidi hao hutega vilipuzi kwenye njia zinazotumiwa na vyombo vya usalama na kuzishambulia.