Jamaa amdunga kisu hadi kifo aliyekuwa mkewe huku umati ukitazama Juja

Wakazi walisema wawili hao walikuwa na tofauti za kinyumbani na walikuwa wametengana kwa muda.

Muhtasari

•Mwanamume huyo baadaye alijaribu kujitoa uhai kwa kujichoma kisu katika tukio la Jumamosi, Februari 17 alasiri, mashahidi na polisi walisema.

•Majirani walipoingilia kati, walikuwa wamechelewa kwani mshukiwa alijaribu kujiua.

Crime scene
Crime scene
Image: HISANI

Mwanamume mmoja anadaiwa kumfukuza na kumchinja aliyekuwa mkewe huku umati wa watu wakitazama bila la kufanya katika eneo la Mirimaini, Juja, Kaunti ya Kiambu.

Mwanamume huyo baadaye alijaribu kujitoa uhai kwa kujichoma kisu katika tukio la Jumamosi, Februari 17 alasiri, mashahidi na polisi walisema.

Mwanamke huyo alitambulika kuwa mkazi wa eneo hilo.

Mshukiwa alikamatwa na wakazi na polisi na alikimbizwa hospitalini, polisi walisema.

Walioshuhudia walisema mshukiwa alimwendea mkewe waliyeachana naye alipokuwa akimtembelea mwanamke aliyekuwa akiishi katika mtaa huo.

Kisha akachomoa kisu na panga aliyokuwa amebeba kwenye begi na kuanza kumchoma shingoni.

Mwanamke huyo alikimbia kuokoa maisha yake huku akipiga kelele kuomba msaada na kutafuta kimbilio kwenye nyumba ya rafiki yake.

Licha ya kujaribu kutafuta kimbilio katika nyumba ya rafiki yake na kupiga kelele kuomba msaada, alizidiwa nguvu na sehemu ya koo lake lilikuwa limekakatwa, polisi walisema.

Hii ni baada ya mwanamume huyo kumfuata hadi kwenye nyumba hiyo, kuifunga kabla ya kuanza kumshambulia.

Majirani walipoingilia kati, walikuwa wamechelewa kwani mshukiwa alijaribu kujiua.

Maafisa wa polisi kutoka kituo cha polisi cha Juja waliitikia wito wa huzuni, wakamkamata mshambuliaji na kumpeleka katika hospitali ya Gatundu.

Wakati huo alikuwa sakafuni akiugulia maumivu baada ya kujichoma kisu tumboni na kifuani.

Mwili wa marehemu ulihamishiwa Jenerali Kago Funeral Parlour.

Polisi walisema silaha hizo mbili za mauaji (kisu cha jikoni na panga) zilizokuwa na damu zilipatikana katika eneo la tukio.

Kamanda wa polisi wa Kiambu Michael Muchiri alisema nia ya kisa hicho bado haijajulikana.

"Tunachunguza suala hilo ili kujua zaidi. Kwa bahati mbaya, ilitokea," alisema.

Wakazi walisema wawili hao walikuwa na tofauti za kinyumbani na walikuwa wametengana kwa muda.

Tukio hilo linatokea huku kukiwa na madai ya kuongezeka kwa matukio ya mauaji nchini. Kuna madai kwamba wengi wa wahasiriwa ni wanawake.

Polisi wameanzisha kikosi cha kushughulikia matukio hayo.

Hadi matukio 30 ya mauaji ya wanawake yamerekodiwa katika kipindi cha miezi miwili pekee na kusababisha ghasia kwa ujumla.

Polisi wanasema baadhi ya matukio hayo yanachunguzwa huku mengine yakiwa mahakamani.